Bidding for Green Landscaping Project for Lithium Iron Phosphate Material Project to be Held on March 19, 2024

เผยแพร่แล้ว: Mar 14, 2024 22:29
The green landscaping project bidding for the Hunan Sangrui Lithium Iron Phosphate Material Project will be held on March 19, 2024. Yiyang Gaofa Sangrui New Materials Co., Ltd. plans to invest in the construction of a 20,000-ton annual production of lithium iron phosphate cathode material construction project in the Yiyang High-tech Industrial Development Zone of Hunan Province. The project currently has the necessary conditions for construction, and the green landscaping project for the project will be openly tendered. The bid opening will take place at 9:30 on March 19, 2024, in the conference room of Hunan Huake Engineering Project Management Co., Ltd.

คำชี้แจงแหล่งที่มาของข้อมูล: นอกจากข้อมูลที่เปิดเผยต่อสาธารณะแล้ว ข้อมูลอื่นๆ ทั้งหมดได้รับการประมวลผลโดย SMM จากข้อมูลสาธารณะ การสื่อสารกับตลาด และการพึ่งพาแบบจำลองฐานข้อมูลภายในของ SMMข้อมูลเหล่านี้มีไว้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น ไม่ถือเป็นข้อเสนอแนะในการตัดสินใจ

หากมีข้อสงสัยหรือต้องการทราบข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาติดต่อ: lemonzhao@smm.cn
หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับวิธีการเข้าถึงรายงานการวิจัยของเรา โปรดติดต่อ:service.en@smm.cn
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
สิทธิโคบอลต์ของ Ecora จาก Voisey’s Bay เพิ่มขึ้น 90% เมื่อเทียบรายปีในครึ่งปีแรก ขณะที่การเร่งกำลังการผลิตเหมืองใต้ดินใกล้แล้วเสร็จ
1 ชั่วโมงที่แล้ว
สิทธิโคบอลต์ของ Ecora จาก Voisey’s Bay เพิ่มขึ้น 90% เมื่อเทียบรายปีในครึ่งปีแรก ขณะที่การเร่งกำลังการผลิตเหมืองใต้ดินใกล้แล้วเสร็จ
อ่านเพิ่มเติม
สิทธิโคบอลต์ของ Ecora จาก Voisey’s Bay เพิ่มขึ้น 90% เมื่อเทียบรายปีในครึ่งปีแรก ขณะที่การเร่งกำลังการผลิตเหมืองใต้ดินใกล้แล้วเสร็จ
สิทธิโคบอลต์ของ Ecora จาก Voisey’s Bay เพิ่มขึ้น 90% เมื่อเทียบรายปีในครึ่งปีแรก ขณะที่การเร่งกำลังการผลิตเหมืองใต้ดินใกล้แล้วเสร็จ
ตามผลประกอบการระหว่างกาลปี 2026 ของ Ecora Royalties ที่เผยแพร่เมื่อวันที่ 2 กันยายน บริษัทได้รับโคบอลต์ 266 ตันจากสัญญาสตรีมโคบอลต์ Voisey’s Bay ในช่วงครึ่งปีแรก เพิ่มขึ้นประมาณ 90% จาก 140 ตันในช่วงเดียวกันของปี 2025 Ecora ระบุว่าการเร่งเดินหน้าเหมืองใต้ดินที่ Voisey’s Bay ขณะนี้เสร็จสมบูรณ์เป็นส่วนใหญ่แล้ว ด้วยปริมาณโคบอลต์ที่สูงขึ้นและราคาที่แข็งแกร่งขึ้น ผลงานของโครงการหลังหักต้นทุนสตรีมเพิ่มขึ้นเป็น 13.5 ล้านดอลลาร์สหรัฐในช่วงครึ่งปีแรก เพิ่มขึ้น 230% เมื่อเทียบกับปีก่อน ขณะที่ราคาโคบอลต์เฉลี่ยที่รับรู้เพิ่มขึ้นเป็น 28.4 ดอลลาร์สหรัฐต่อปอนด์ จาก 16.5 ดอลลาร์สหรัฐต่อปอนด์ในปีก่อนหน้า ในขณะเดียวกัน Vale Base Metals กำลังศึกษาการขยายกำลังการผลิตของโรงแต่งแร่ Voisey’s Bay จากประมาณ 2.8 ล้านตันต่อปีเป็น 3.8 ล้านตันต่อปี การศึกษาความเป็นไปได้เบื้องต้นที่เกี่ยวข้องยังคงดำเนินอยู่ โดยมีเป้าหมายการตัดสินใจลงทุนขั้นสุดท้ายประมาณปี 2028 โครงการยังวางแผนการเจาะสำรวจทั้งใต้ดินและผิวดินในปี 2026 เพื่อปรับแผนเหมืองให้เหมาะสม สนับสนุนการขยายทรัพยากร และอาจยืดอายุเหมือง Ecora ยังระบุด้วยว่ามีกำหนดการบำรุงรักษาตามแผนที่โรงแต่งแร่ Voisey’s Bay ในไตรมาสที่สาม และที่โรงกลั่น Long Harbour ในไตรมาสที่สี่
1 ชั่วโมงที่แล้ว
ราคาแมกนีเซียมปรับตัวขึ้นต่อเนื่องเป็นวันที่สาม! ด้านต้นทุนยังคง “ร้อนแรง” ขณะที่ด้านอุปสงค์ยังส่งต่อแรงหนุนได้ยาก [บทวิเคราะห์จาก SMM]
3 ชั่วโมงที่แล้ว
ราคาแมกนีเซียมปรับตัวขึ้นต่อเนื่องเป็นวันที่สาม! ด้านต้นทุนยังคง “ร้อนแรง” ขณะที่ด้านอุปสงค์ยังส่งต่อแรงหนุนได้ยาก [บทวิเคราะห์จาก SMM]
อ่านเพิ่มเติม
ราคาแมกนีเซียมปรับตัวขึ้นต่อเนื่องเป็นวันที่สาม! ด้านต้นทุนยังคง “ร้อนแรง” ขณะที่ด้านอุปสงค์ยังส่งต่อแรงหนุนได้ยาก [บทวิเคราะห์จาก SMM]
ราคาแมกนีเซียมปรับตัวขึ้นต่อเนื่องเป็นวันที่สาม! ด้านต้นทุนยังคง “ร้อนแรง” ขณะที่ด้านอุปสงค์ยังส่งต่อแรงหนุนได้ยาก [บทวิเคราะห์จาก SMM]
3 ชั่วโมงที่แล้ว
SMM รีวิวรายวัน: ราคาสปอตลิเธียมคาร์บอเนตปรับตัวลดลงในวันที่ 2 กันยายน
17 ชั่วโมงที่แล้ว
SMM รีวิวรายวัน: ราคาสปอตลิเธียมคาร์บอเนตปรับตัวลดลงในวันที่ 2 กันยายน
อ่านเพิ่มเติม
SMM รีวิวรายวัน: ราคาสปอตลิเธียมคาร์บอเนตปรับตัวลดลงในวันที่ 2 กันยายน
SMM รีวิวรายวัน: ราคาสปอตลิเธียมคาร์บอเนตปรับตัวลดลงในวันที่ 2 กันยายน
วันนี้ ราคาสปอตลิเทียมคาร์บอเนตเกรดแบตเตอรี่ของ SMM ปรับตัวลดลงเมื่อเทียบกับวันซื้อขายก่อนหน้า สัญญาลิเทียมคาร์บอเนต 2701 เปิดตลาดต่ำลงที่ 157,000 หยวน/ตัน จากนั้นผันผวนในทิศทางขาลงหลังเปิดตลาด ในช่วงเช้าซื้อขายอ่อนตัวบริเวณ 156,000-157,000 หยวน โดยทำจุดสูงสุดระหว่างวันที่ 157,800 หยวน/ตัน ใกล้เที่ยงราคาร่วงลงอย่างรวดเร็วสู่ 153,200 หยวน/ตัน ทำจุดต่ำสุดใหม่ระหว่างวัน ราวเที่ยงราคาแกว่งตัวไปมาซ้ำ ๆ ในกรอบ 154,000-156,000 หยวน ช่วงบ่ายฝั่งซื้อดันราคาขึ้นช่วงสั้น ๆ แต่ไม่สามารถทะลุเส้นราคาเฉลี่ยได้ ราคาอ่อนตัวอีกครั้งในช่วงท้ายตลาด ปิดลดลง 3.2% ที่ 154,800 หยวน/ตัน โดยปริมาณสัญญาคงค้างลดลง 9,123 สัญญา ในตลาดสปอต ผู้ซื้อปลายน้ำเข้าซื้อเมื่อราคาย่อตัวตามความจำเป็น ที่ระดับ 155,000 หยวน/ตันหรือต่ำกว่า ความต้องการสั่งซื้อสปอตของปลายน้ำยังคงฟื้นตัวอย่างต่อเนื่อง ด้านอุปทาน เมื่อราคาปรับตัวลดลง ความเต็มใจขายสปอตยังคงอ่อนแอ โดยโรงงานเคมีลิเทียมบางแห่งตั้งราคาแข็งและชะลอการขาย โดยรวมแล้ว การสอบถามราคาและธุรกรรมจริงในตลาดค่อนข้างคึกคัก
17 ชั่วโมงที่แล้ว
The green landscaping project bidding for the Hunan Sangrui Lithium Ir - Shanghai Metals Market (SMM)