Hubei Yihua Fluorine Chemical Co., Ltd. Releases Public Notice for Anhydrous Hydrogen Fluoride Project

เผยแพร่แล้ว: Jan 16, 2024 15:04

Environmental Impact Assessment Public Notice for Anhydrous Hydrogen Fluoride Project of Hubei Yihua Fluorine Chemical Co., Ltd.

According to SMM, on January 11, Hubei Yihua Fluorine Chemical Co., Ltd. has released the first public notice of environmental impact assessment for the 2×30,000 tons/year anhydrous hydrogen fluoride project, which is matched with wet process phosphoric acid. The total investment of the project is 1002.23 million RMB. Once completed, it will be capable of producing 60,000 tons/year of anhydrous hydrogen fluoride, 38,000 tons/year of functional nano silica, and 1.56 million tons/year of industrial sulfuric acid as a by-product. The project will be constructed in two phases, with each phase including a 30,000 tons/year anhydrous hydrogen fluoride production unit and a supporting 18,000 tons/year functional silica production unit.

คำชี้แจงแหล่งที่มาของข้อมูล: นอกจากข้อมูลที่เปิดเผยต่อสาธารณะแล้ว ข้อมูลอื่นๆ ทั้งหมดได้รับการประมวลผลโดย SMM จากข้อมูลสาธารณะ การสื่อสารกับตลาด และการพึ่งพาแบบจำลองฐานข้อมูลภายในของ SMMข้อมูลเหล่านี้มีไว้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น ไม่ถือเป็นข้อเสนอแนะในการตัดสินใจ

หากมีข้อสงสัยหรือต้องการทราบข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาติดต่อ: lemonzhao@smm.cn
หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับวิธีการเข้าถึงรายงานการวิจัยของเรา โปรดติดต่อ:service.en@smm.cn
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
[การสำรวจ SMM] บทวิเคราะห์รายสัปดาห์อุตสาหกรรมพลังงานไฮโดรเจน 20260829-0903
27 นาทีที่แล้ว
[การสำรวจ SMM] บทวิเคราะห์รายสัปดาห์อุตสาหกรรมพลังงานไฮโดรเจน 20260829-0903
อ่านเพิ่มเติม
[การสำรวจ SMM] บทวิเคราะห์รายสัปดาห์อุตสาหกรรมพลังงานไฮโดรเจน 20260829-0903
[การสำรวจ SMM] บทวิเคราะห์รายสัปดาห์อุตสาหกรรมพลังงานไฮโดรเจน 20260829-0903
27 นาทีที่แล้ว
[SMM Analysis] Domestic Ternary Cathode Production Schedules for September Cut Significantly
46 นาทีที่แล้ว
[SMM Analysis] Domestic Ternary Cathode Production Schedules for September Cut Significantly
อ่านเพิ่มเติม
[SMM Analysis] Domestic Ternary Cathode Production Schedules for September Cut Significantly
[SMM Analysis] Domestic Ternary Cathode Production Schedules for September Cut Significantly
46 นาทีที่แล้ว
[แบตเตอรี่โซลิดสเตต: บริษัท Tianneng Co., Ltd. บรรลุการส่งมอบเซลล์แบตเตอรี่กึ่งโซลิดสเตต 314Ah ในระดับสเกล พร้อมความก้าวหน้าเป็นขั้นบันไดในหลายระบบเทคโนโลยี]
1 ชั่วโมงที่แล้ว
[แบตเตอรี่โซลิดสเตต: บริษัท Tianneng Co., Ltd. บรรลุการส่งมอบเซลล์แบตเตอรี่กึ่งโซลิดสเตต 314Ah ในระดับสเกล พร้อมความก้าวหน้าเป็นขั้นบันไดในหลายระบบเทคโนโลยี]
อ่านเพิ่มเติม
[แบตเตอรี่โซลิดสเตต: บริษัท Tianneng Co., Ltd. บรรลุการส่งมอบเซลล์แบตเตอรี่กึ่งโซลิดสเตต 314Ah ในระดับสเกล พร้อมความก้าวหน้าเป็นขั้นบันไดในหลายระบบเทคโนโลยี]
[แบตเตอรี่โซลิดสเตต: บริษัท Tianneng Co., Ltd. บรรลุการส่งมอบเซลล์แบตเตอรี่กึ่งโซลิดสเตต 314Ah ในระดับสเกล พร้อมความก้าวหน้าเป็นขั้นบันไดในหลายระบบเทคโนโลยี]
[แบตเตอรี่โซลิดสเตต: เทียนเหนิง แบตเตอรี่ ส่งมอบเซลล์แบตเตอรี่กึ่งโซลิดสเตต 314Ah ขนาดใหญ่ เทคโนโลยีหลายระบบมีความก้าวหน้าเป็นระยะ] เมื่อวันที่ 28 สิงหาคม 2026 เทียนเหนิง แบตเตอรี่ เปิดเผยในรายงานครึ่งปีแรก 2026 ว่าเซลล์แบตเตอรี่กึ่งโซลิดสเตต 314Ah ที่ผลิตร่วมกับ WELION New Energy ได้บรรลุการส่งมอบแบบล็อตขนาดใหญ่แล้ว และถูกนำไปใช้ครั้งแรกกับอุปกรณ์กักเก็บพลังงานฝั่งกริด บริษัทได้วางเส้นทางเทคโนโลยีแบตเตอรี่ใหม่หลายเส้นทาง ได้แก่ แบตเตอรี่โซลิดสเตต แบตเตอรี่โซเดียมไอออน และเซลล์เชื้อเพลิงไฮโดรเจน ระบบเทคโนโลยีหลากหลาย "ลิเธียม-ลิเธียม-ไฮโดรเจน-โซเดียม + โซลิดสเตต" กำลังเร่งก่อตัวขึ้น โดยกระบวนการเชิงอุตสาหกรรมแสดงความก้าวหน้าเป็นระยะ ได้แก่ "การสาธิตและตรวจสอบแบตเตอรี่โซเดียมไอออน การใช้งานแบตเตอรี่โซลิดสเตตในหลายสถานการณ์ และการเร่งเชิงพาณิชย์ของเชื้อเพลิงไฮโดรเจน" ธุรกิจแบตเตอรี่ลิเธียมของบริษัทเร่งการขยายสู่ตลาดต่างประเทศอย่างมีนัยสำคัญ โดยระบบกักเก็บพลังงานสำหรับที่อยู่อาศัยนอกจีนเป็นทิศทางบุกเบิกที่สำคัญ สำหรับข้อมูลการเงินครึ่งปีแรกโดยละเอียด โปรดดูรายงานฉบับเต็ม แบตเตอรี่กึ่งโซลิดสเตต: แบตเตอรี่ของแข็ง-ของเหลว
1 ชั่วโมงที่แล้ว