Công ty TNHH Luyện kim Jiyuan Wanyang (Tập đoàn) phát hành đấu thầu công khai 15 tấn thỏi Tellurium [Báo cáo SMM]

Đã xuất bản: Apr 14, 2026 11:02

SMM, ngày 14 tháng 4: Theo thông tin thu thập được của SMM, Công ty TNHH Tập đoàn Luyện kim Wanyang Tế Nguyên hôm nay bắt đầu đấu thầu công khai 15 tấn thỏi tellurium thuộc sở hữu của công ty. Thông tin chính thức cho biết, yêu cầu chất lượng và tiêu chuẩn kỹ thuật của lô thỏi tellurium này phải tuân thủ tiêu chuẩn Te99,99 và Te99,95 quy định trong Tiêu chuẩn Ngành Kim loại Màu của Cộng hòa Nhân dân Trung Hoa YS/T222-2010. Tổng khối lượng đấu thầu khoảng 15 tấn (khối lượng đấu thầu tối thiểu không dưới 1 tấn/lô), theo khối lượng cân thực tế. Địa điểm lưu kho: kho nhà máy. Phương thức đóng gói: theo yêu cầu của nhà cung cấp (thường đóng hộp).

Hồ sơ mời thầu lô thỏi bismuth này có thể nhận từ ngày 14 tháng 4 năm 2026, được gửi qua WeChat dưới dạng điện tử. Thời gian đấu thầu: từ ngày 14 tháng 4 năm 2026 đến 10:00 ngày 17 tháng 4 năm 2026. Nộp hồ sơ dự thầu: hồ sơ dự thầu điện tử gửi đến email wyjtxs@163.com (tiêu đề email hồ sơ dự thầu ghi: tên công ty dự thầu + tên sản phẩm dự thầu). Thông tin liên hệ: người phụ trách Lộ Hưng Vũ, số điện thoại 15138852838. Bảo lãnh dự thầu: 50.000 nhân dân tệ (chuyển khoản điện tử).

Thời gian mở thầu lô thỏi bismuth này là 10:00 ngày 17 tháng 4 năm 2026. Đợt đấu thầu này có giá sàn, giá Te99,99 không thấp hơn 750.000 nhân dân tệ/tấn. Khối lượng yêu cầu sẽ được phân bổ bắt đầu từ nhà thầu xếp hạng nhất; nếu nhà thầu xếp hạng nhất không mua hết toàn bộ khối lượng, phần còn lại sẽ do nhà thầu xếp hạng thứ hai mua, và tiếp tục cho đến khi mua hết toàn bộ khối lượng. Đơn giá xuất xưởng cho nhà thầu xếp hạng nhất căn cứ theo giá trúng thầu cao nhất, đơn giá xuất xưởng cho phần khối lượng còn lại sẽ được thương lượng riêng. Để bảo vệ quyền lợi của bên mời thầu, bên mời thầu có quyền chọn hoặc từ chối bất kỳ hoặc tất cả hồ sơ dự thầu trước khi trao hợp đồng mà không cần giải thích. Các công ty dự thầu phải cẩn thận nộp giá dự thầu dựa trên tình hình thực tế (phương thức nộp giá dự thầu phải tuân thủ hồ sơ mời thầu). Các công ty dự thầu cần sẵn sàng phản hồi các yêu cầu từ bên mời thầu bất cứ lúc nào.

Tuyên bố về Nguồn Dữ liệu: Ngoại trừ thông tin công khai, tất cả dữ liệu khác được SMM xử lý dựa trên thông tin công khai, giao tiếp thị trường và dựa trên mô hình cơ sở dữ liệu nội bộ của SMM. Chúng chỉ mang tính chất tham khảo và không cấu thành khuyến nghị ra quyết định.

Để biết thêm thông tin hoặc có thắc mắc gì, vui lòng liên hệ: lemonzhao@smm.cn
Để biết thêm thông tin về cách truy cập báo cáo nghiên cứu, vui lòng liên hệ:service.en@smm.cn
Tin Liên Quan
[SMM Tin nhanh Crom] Thỏa thuận tiềm năng Valterra-Northam có thể định hình lại cục diện tinh quặng crom Nam Phi
6 giờ trước
[SMM Tin nhanh Crom] Thỏa thuận tiềm năng Valterra-Northam có thể định hình lại cục diện tinh quặng crom Nam Phi
Đọc thêm
[SMM Tin nhanh Crom] Thỏa thuận tiềm năng Valterra-Northam có thể định hình lại cục diện tinh quặng crom Nam Phi
[SMM Tin nhanh Crom] Thỏa thuận tiềm năng Valterra-Northam có thể định hình lại cục diện tinh quặng crom Nam Phi
Northam Platinum cho biết vào ngày 25 tháng 8 rằng họ đã nhận được một đề nghị không được yêu cầu, mang tính thăm dò và không ràng buộc từ một nhà sản xuất kim loại nhóm bạch kim (PGM) lớn của Nam Phi và sau đó đã khởi động một quy trình cạnh tranh chiến lược để thu hút các đề xuất từ các bên quan tâm. Valterra Platinum được cho là bên mua tiềm năng, trong khi Impala Platinum và Sibanye-Stillwater đã cho biết họ không quan tâm. Northam đã đặt ngày 1 tháng 12 là hạn chót để các bên quan tâm nộp đề xuất, với bất kỳ giao dịch tiềm năng nào có thể diễn ra dưới hình thức giao dịch cấp tài sản hoặc giao dịch cấp công ty. Thương vụ tiềm năng này cũng có tác động đến thị trường tinh quặng crôm của Nam Phi, vì Northam đã nhanh chóng mở rộng sản lượng crôm từ quá trình chế biến UG2. Sản lượng tinh quặng crôm trong năm tài chính 2026 của Northam đạt mức kỷ lục 1,69 triệu tấn, trong khi chiến lược Tầm nhìn 2031 của họ đặt mục tiêu bán hơn 2 triệu tấn tinh quặng crôm trong 5 năm tới. Valterra cũng đặt mục tiêu bán hơn 2 triệu tấn tinh quặng crôm theo chiến lược tăng trưởng của mình. Do đó, một giao dịch giữa hai công ty có thể làm tăng đáng kể tầm quan trọng chiến lược và quy mô của crôm trong danh mục PGM kết hợp, mặc dù cấu trúc cuối cùng và bất kỳ tác động nào đến sản xuất, chế biến và bán crôm sẽ phụ thuộc vào kết quả của quy trình cạnh tranh.
6 giờ trước
Thị trường Magie phá vỡ xu hướng giảm khi giá than tăng vọt, nhà sản xuất đối mặt chi phí gia tăng
8 giờ trước
Thị trường Magie phá vỡ xu hướng giảm khi giá than tăng vọt, nhà sản xuất đối mặt chi phí gia tăng
Đọc thêm
Thị trường Magie phá vỡ xu hướng giảm khi giá than tăng vọt, nhà sản xuất đối mặt chi phí gia tăng
Thị trường Magie phá vỡ xu hướng giảm khi giá than tăng vọt, nhà sản xuất đối mặt chi phí gia tăng
Bước sang tháng 8, thị trường magie dường như rơi vào thế bế tắc kéo dài. Động lực từ việc cắt giảm sản lượng hồi tháng 7 đã phai nhạt, nguồn cung magie nguyên sinh dần phục hồi. Trong khi đó, trùng với kỳ nghỉ hè ở nước ngoài và mùa thấp điểm của ngành đúc khuôn trong nước, đơn hàng hạ nguồn khan hiếm và tâm lý mua hàng chạm đáy.
8 giờ trước
Giá than tăng vọt thổi bùng thị trường magie, hai tháng tích lũy cuối cùng cũng phá vỡ, cắt giảm sản lượng và giảm tồn kho báo hiệu đợt tăng giá tiếp theo [Phân tích SMM]
8 giờ trước
Giá than tăng vọt thổi bùng thị trường magie, hai tháng tích lũy cuối cùng cũng phá vỡ, cắt giảm sản lượng và giảm tồn kho báo hiệu đợt tăng giá tiếp theo [Phân tích SMM]
Đọc thêm
Giá than tăng vọt thổi bùng thị trường magie, hai tháng tích lũy cuối cùng cũng phá vỡ, cắt giảm sản lượng và giảm tồn kho báo hiệu đợt tăng giá tiếp theo [Phân tích SMM]
Giá than tăng vọt thổi bùng thị trường magie, hai tháng tích lũy cuối cùng cũng phá vỡ, cắt giảm sản lượng và giảm tồn kho báo hiệu đợt tăng giá tiếp theo [Phân tích SMM]
[SMM Phân tích thị trường magie: Giá than tăng vọt thổi bùng thị trường magie, hai tháng tích lũy cuối cùng cũng bứt phá, cắt giảm sản lượng và giảm tồn kho tạo tiền đề cho đợt tăng giá tiếp theo] Bước sang tháng 8, thị trường magie dường như rơi vào thế giằng co kéo dài. Lợi ích từ việc cắt giảm sản lượng tháng 7 phai nhạt dần, nguồn cung magie nguyên sinh phục hồi ổn định, trong khi kỳ nghỉ hè bên ngoài Trung Quốc kết hợp với mùa thấp điểm ngành đúc áp lực trong nước khiến đơn hàng hạ nguồn thưa thớt và tâm lý mua hàng đóng băng. Với cả cung và cầu đều yếu, giá magie bị khóa chặt trong biên độ hẹp 15.800-15.950 nhân dân tệ/tấn, gần như không có dư địa biến động theo bất kỳ hướng nào. Vào giữa đến cuối tháng 8, giá thậm chí có lúc giảm xuống 15.750 nhân dân tệ/tấn, thị trường nhìn chung giữ thái độ chờ đợi và quan sát. Khi nào sự tích lũy ở mức đáy này, vốn đã kéo dài hai tháng, sẽ chứng kiến bước ngoặt vẫn còn là ẩn số.
8 giờ trước
Đăng ký để Tiếp tục Đọc
Tiếp cận những phân tích mới nhất về kim loại và năng lượng mới
Đã có tài khoản?đăng nhập tại đây
Công ty TNHH Luyện kim Jiyuan Wanyang (Tập đoàn) phát hành đấu thầu công khai 15 tấn thỏi Tellurium [Báo cáo SMM] - Shanghai Metals Market (SMM)