Theo dõi Dự án Hydro Xanh - Dự án Hydro Xanh Zhongtian TrinaSolar khởi động đấu thầu thiết bị

Đã xuất bản: Mar 21, 2025 11:40

Vào ngày 13 tháng 3, Sinopec Engineering Incorporation đã phát hành thông báo mời thầu cho dự án tổng thầu EPC của Dự án Hydro xanh Ordos của TrinaSolar, bao gồm các bồn cầu hình cầu có dung tích từ 800 đến 1.900 m³ làm từ 16MnDR.

Phạm vi mời thầu bao gồm sáu bồn cầu hình cầu có dung tích từ 800 đến 1.900 m³ làm từ 16MnDR.

Yêu cầu hiệu suất: Nhà thầu phải có hồ sơ cung cấp ít nhất ba bồn cầu hình cầu có dung tích không dưới 1.000 m³ (vật liệu của bồn cầu hình cầu là 16MnDR hoặc 07MnNiMoDR và độ dày không dưới 30mm).

Theo báo cáo, tổng vốn đầu tư cho dự án trình diễn hóa chất hydro xanh tích hợp năng lượng gió và mặt trời tại Wushen Banner, Ordos, là 1,69 tỷ nhân dân tệ, dự kiến khởi công vào tháng 3 năm 2025 và hoàn thành vào tháng 12 năm 2026. Dự án áp dụng quy trình sản xuất hydro bằng phương pháp điện phân nước, với quy mô sản xuất hydro đạt 30.000 tấn mỗi năm. Dự kiến xây dựng 48 máy điện phân có công suất 1.000 Nm³/h, bốn máy điện phân có công suất 2.000 Nm³/h, và lưu trữ hydro 180.000 Nm³ (dự kiến xây dựng sáu bồn cầu hình cầu có dung tích 1.875 m³).

Tuyên bố về Nguồn Dữ liệu: Ngoại trừ thông tin công khai, tất cả dữ liệu khác được SMM xử lý dựa trên thông tin công khai, giao tiếp thị trường và dựa trên mô hình cơ sở dữ liệu nội bộ của SMM. Chúng chỉ mang tính chất tham khảo và không cấu thành khuyến nghị ra quyết định.

Để biết thêm thông tin hoặc có thắc mắc gì, vui lòng liên hệ: lemonzhao@smm.cn
Để biết thêm thông tin về cách truy cập báo cáo nghiên cứu, vui lòng liên hệ:service.en@smm.cn
Theo dõi Dự án Hydro Xanh - Dự án Hydro Xanh Zhongtian TrinaSolar khởi động đấu thầu thiết bị - Shanghai Metals Market (SMM)