สถานที่ผลิตเซลล์เชื้อเพลิงไฮโดรเจนของตงฟางอิเล็กทริกออกประกาศจัดซื้อจัดจ้าง

เผยแพร่แล้ว: Mar 14, 2025 10:59

รายละเอียดประกาศจัดซื้อจัดจ้างที่เผยแพร่โดยสถานที่ผลิตเซลล์เชื้อเพลิงไฮโดรเจนของ Dongfang Electric มีดังนี้:

I. ข้อมูลพื้นฐานของการประกวดราคา

  • ผู้เชิญประกวดราคา: บริษัท Panzhihua Zhuxin Engineering Management Co., Ltd.
  • จำนวนเงินที่เกี่ยวข้อง: 4.775 ล้านบาท
  • สถานที่ก่อสร้าง: พื้นที่ภูเขา Tuan ในเขตพัฒนาอุตสาหกรรมไฮเทคแวนาเดียม-ไทเทเนียม Panzhihua (แปลง 2019-FT15# เฟส II โซน 1 ของศูนย์บ่มเพาะเทคโนโลยีแวนาเดียม-ไทเทเนียม ภายในอาคารโรงงานหมายเลข 4)
  • เนื้อหาการประกวดราคา: การจัดซื้ออุปกรณ์สำหรับโครงการสถานที่ผลิตระบบเซลล์เชื้อเพลิงไฮโดรเจน Dongfang Electric Hydrogen (Panzhihua)
  • วิธีการประกวดราคา: การประกวดราคาสาธารณะ
  • กำหนดส่งประกวดราคา: 10:30 น. วันที่ 17 มีนาคม 2025

II. ภาพรวมโครงการและขอบเขตการประกวดราคา

  • ขนาดการก่อสร้าง: โครงการนี้เกี่ยวข้องกับการจัดซื้อสายการผลิตระบบเซลล์เชื้อเพลิง 1 สาย ซึ่งสามารถบรรลุเป้าหมายกำลังการผลิตประจำปีที่ 1,000 ระบบในกะเดียว (8 ชั่วโมง) ขนาดการจัดวางของสายการผลิตระบบเซลล์เชื้อเพลิง (ยาว × กว้าง × สูง) ≤35,000 × 8,400 × 15,000 มม. (รวมทางเดินสำหรับบุคลากรด้านโลจิสติกส์และพื้นที่ซ่อมบำรุง) แหล่งจ่ายไฟเป็นแบบสามเฟสห้าสาย, 380VAC, 50Hz และความสามารถในการรับน้ำหนักพื้น 1.2 ตัน/ตร.ม.
  • การแบ่งส่วน: ส่วนการจัดซื้ออุปกรณ์สำหรับโครงการสถานที่ผลิตระบบเซลล์เชื้อเพลิงไฮโดรเจน Dongfang Electric Hydrogen (Panzhihua)
  • ขอบเขตการประกวดราคา: โครงการนี้เกี่ยวข้องกับการจัดซื้ออุปกรณ์สายการผลิตเซลล์เชื้อเพลิง สำหรับปริมาณและพารามิเตอร์ทางเทคนิคเฉพาะ โปรดดูบทที่ 5 ของเอกสารประกวดราคาว่าด้วยข้อกำหนดการจัดหา

III. ข้อกำหนดคุณสมบัติของผู้เสนอราคา

  • ข้อกำหนดคุณสมบัติ: มีสถานะนิติบุคคลอิสระ (ข้อกำหนดสำหรับคุณสมบัติของผู้ผลิตควรระบุแยกต่างหากและชัดเจน) และมีความสามารถในการจัดหาที่สอดคล้องกับโครงการประกวดราคานี้ ไม่มีข้อกำหนดด้านผลงานสำหรับผู้เสนอราคาหรืออุปกรณ์ที่เสนอราคา
  • การเสนอราคาร่วม: ไม่รับการเสนอราคาร่วม
  • ข้อกำหนดอื่นๆ: ผู้ผลิตสามารถมอบอำนาจให้ตัวแทนเพียงรายเดียวเข้าร่วมการเสนอราคาสำหรับอุปกรณ์ยี่ห้อและรุ่นเดียวกัน สำหรับการจัดซื้อแบบรวมของอุปกรณ์หลายประเภท ผู้เชิญประกวดราคาควรเลือกอุปกรณ์หลักในนั้นและกำหนดให้ผู้เสนอราคาจัดเตรียมหนังสือมอบอำนาจ

IV. การรับเอกสารประกวดราคา

  • ช่วงเวลาการรับ: ตั้งแต่เวลา 9:00 น. วันที่ 6 มีนาคม 2025 ถึงเวลา 17:00 น. วันที่ 10 มีนาคม 2025
  • วิธีการรับ: เอกสารประกวดราคามีราคา 300 หยวนต่อชุด (เอกสารเจรจาไม่สามารถคืนเงินได้หลังการขาย และคุณสมบัติการเจรจาไม่สามารถโอนได้) เมื่อรับเอกสารประกวดราคา ผู้ดำเนินการต้องยื่นจดหมายแนะนำบริษัท บัตรประจำตัว (บัตรประชาชน) หรือหนังสือมอบอำนาจของผู้ดำเนินการ และบัตรประจำตัว (บัตรประชาชน) ของตัวแทนทางกฎหมายหรือผู้ดำเนินการ

V. ข้อกำหนดการส่งมอบ

  • สถานที่ส่งมอบ: พื้นที่ภูเขา Tuan ในเขตพัฒนาอุตสาหกรรมไฮเทคแวนาเดียม-ไทเทเนียม Panzhihua (แปลง 2019-FT15# เฟส II โซน 1 ของศูนย์บ่มเพาะเทคโนโลยีแวนาเดียม-ไทเทเนียม ภายในอาคารโรงงานหมายเลข 4)
  • วันที่ส่งมอบ: การส่งมอบอุปกรณ์และเริ่มการติดตั้งต้องเสร็จสิ้นภายในวันที่ 10 พฤษภาคม 2025

โดยสรุป ประกาศจัดซื้อจัดจ้างที่เผยแพร่โดยสถานที่ผลิตเซลล์เชื้อเพลิงไฮโดรเจนของ Dongfang Electric มีจำนวนเงินที่สำคัญ พร้อมขนาดการก่อสร้างที่ชัดเจนและข้อกำหนดที่ละเอียดสำหรับคุณสมบัติของผู้เสนอราคาและการส่งมอบ ผู้เสนอราคาที่สนใจต้องเตรียมเอกสารที่เกี่ยวข้องตามข้อกำหนดของประกาศและยื่นเอกสารเสนอราคาภายในเวลาที่กำหนด

คำชี้แจงแหล่งที่มาของข้อมูล: นอกจากข้อมูลที่เปิดเผยต่อสาธารณะแล้ว ข้อมูลอื่นๆ ทั้งหมดได้รับการประมวลผลโดย SMM จากข้อมูลสาธารณะ การสื่อสารกับตลาด และการพึ่งพาแบบจำลองฐานข้อมูลภายในของ SMMข้อมูลเหล่านี้มีไว้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น ไม่ถือเป็นข้อเสนอแนะในการตัดสินใจ

หากมีข้อสงสัยหรือต้องการทราบข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาติดต่อ: lemonzhao@smm.cn
หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับวิธีการเข้าถึงรายงานการวิจัยของเรา โปรดติดต่อ:service.en@smm.cn
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
แฟรุย เดอ และเจี๋ยชิง เทคโนโลยี บรรลุความร่วมมือเชิงกลยุทธ์ วางแผนส่งเสริมอากาศยานไร้คนขับพลังงานไฮโดรเจน 1,000 ลำ ภายใน 3 ปี
19 ชั่วโมงที่แล้ว
แฟรุย เดอ และเจี๋ยชิง เทคโนโลยี บรรลุความร่วมมือเชิงกลยุทธ์ วางแผนส่งเสริมอากาศยานไร้คนขับพลังงานไฮโดรเจน 1,000 ลำ ภายใน 3 ปี
อ่านเพิ่มเติม
แฟรุย เดอ และเจี๋ยชิง เทคโนโลยี บรรลุความร่วมมือเชิงกลยุทธ์ วางแผนส่งเสริมอากาศยานไร้คนขับพลังงานไฮโดรเจน 1,000 ลำ ภายใน 3 ปี
แฟรุย เดอ และเจี๋ยชิง เทคโนโลยี บรรลุความร่วมมือเชิงกลยุทธ์ วางแผนส่งเสริมอากาศยานไร้คนขับพลังงานไฮโดรเจน 1,000 ลำ ภายใน 3 ปี
19 ชั่วโมงที่แล้ว
FAW เจียฟ่าง สแตกเซลล์เชื้อเพลิงรุ่นใหม่ผ่านการตรวจสอบจากหน่วยงานที่เชื่อถือได้ บรรลุความก้าวหน้าในตัวชี้วัดสมรรถนะหลักสามประการ
19 ชั่วโมงที่แล้ว
FAW เจียฟ่าง สแตกเซลล์เชื้อเพลิงรุ่นใหม่ผ่านการตรวจสอบจากหน่วยงานที่เชื่อถือได้ บรรลุความก้าวหน้าในตัวชี้วัดสมรรถนะหลักสามประการ
อ่านเพิ่มเติม
FAW เจียฟ่าง สแตกเซลล์เชื้อเพลิงรุ่นใหม่ผ่านการตรวจสอบจากหน่วยงานที่เชื่อถือได้ บรรลุความก้าวหน้าในตัวชี้วัดสมรรถนะหลักสามประการ
FAW เจียฟ่าง สแตกเซลล์เชื้อเพลิงรุ่นใหม่ผ่านการตรวจสอบจากหน่วยงานที่เชื่อถือได้ บรรลุความก้าวหน้าในตัวชี้วัดสมรรถนะหลักสามประการ
19 ชั่วโมงที่แล้ว
การติดตามโครงการไฮโดรเจนสีเขียว—อุปกรณ์ผลิตไฮโดรเจนแบบคอนเทนเนอร์ 5 เมกะวัตต์ของซู่ชิงจัดส่งสำเร็จ เพื่อสนับสนุนการก่อสร้างสถานีพลังงานครบวงจรน้ำมัน ก๊าซ ไฮโดรเจน ไฟฟ้า และกักเก็บพลังงานแห่งแรกในภาคตะวันตกเฉียงเหนือของจีน
19 ชั่วโมงที่แล้ว
การติดตามโครงการไฮโดรเจนสีเขียว—อุปกรณ์ผลิตไฮโดรเจนแบบคอนเทนเนอร์ 5 เมกะวัตต์ของซู่ชิงจัดส่งสำเร็จ เพื่อสนับสนุนการก่อสร้างสถานีพลังงานครบวงจรน้ำมัน ก๊าซ ไฮโดรเจน ไฟฟ้า และกักเก็บพลังงานแห่งแรกในภาคตะวันตกเฉียงเหนือของจีน
อ่านเพิ่มเติม
การติดตามโครงการไฮโดรเจนสีเขียว—อุปกรณ์ผลิตไฮโดรเจนแบบคอนเทนเนอร์ 5 เมกะวัตต์ของซู่ชิงจัดส่งสำเร็จ เพื่อสนับสนุนการก่อสร้างสถานีพลังงานครบวงจรน้ำมัน ก๊าซ ไฮโดรเจน ไฟฟ้า และกักเก็บพลังงานแห่งแรกในภาคตะวันตกเฉียงเหนือของจีน
การติดตามโครงการไฮโดรเจนสีเขียว—อุปกรณ์ผลิตไฮโดรเจนแบบคอนเทนเนอร์ 5 เมกะวัตต์ของซู่ชิงจัดส่งสำเร็จ เพื่อสนับสนุนการก่อสร้างสถานีพลังงานครบวงจรน้ำมัน ก๊าซ ไฮโดรเจน ไฟฟ้า และกักเก็บพลังงานแห่งแรกในภาคตะวันตกเฉียงเหนือของจีน
19 ชั่วโมงที่แล้ว
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
news
แฟรุย เดอ และเจี๋ยชิง เทคโนโลยี บรรลุความร่วมมือเชิงกลยุทธ์ วางแผนส่งเสริมอากาศยานไร้คนขับพลังงานไฮโดรเจน 1,000 ลำ ภายใน 3 ปี
Sep 02, 2026 10:22
news
FAW เจียฟ่าง สแตกเซลล์เชื้อเพลิงรุ่นใหม่ผ่านการตรวจสอบจากหน่วยงานที่เชื่อถือได้ บรรลุความก้าวหน้าในตัวชี้วัดสมรรถนะหลักสามประการ
Sep 02, 2026 10:19
news
การติดตามโครงการไฮโดรเจนสีเขียว—อุปกรณ์ผลิตไฮโดรเจนแบบคอนเทนเนอร์ 5 เมกะวัตต์ของซู่ชิงจัดส่งสำเร็จ เพื่อสนับสนุนการก่อสร้างสถานีพลังงานครบวงจรน้ำมัน ก๊าซ ไฮโดรเจน ไฟฟ้า และกักเก็บพลังงานแห่งแรกในภาคตะวันตกเฉียงเหนือของจีน
Sep 02, 2026 10:14
news
[SMM อัปเดตนโยบายไฮโดรเจน] มณฑลหูเป่ยเผยแพร่ร่างแผนปฏิบัติการเพื่อการประยุกต์ใช้เชิงพาณิชย์ขนาดใหญ่ของอุตสาหกรรมพลังงานไฮโดรเจน ตั้งเป้าขนาดอุตสาหกรรมเกิน 1 แสนล้านหยวนภายในปี 2030
Sep 02, 2026 10:09
สถานที่ผลิตเซลล์เชื้อเพลิงไฮโดรเจนของตงฟางอิเล็กทริกออกประกาศจัดซื้อจัดจ้าง - Shanghai Metals Market (SMM)