Vào ngày 11 tháng 2, kết quả trúng thầu cho việc mua sắm thiết bị mô-đun PV cho dự án PV phân tán của Công ty Khai thác Tianlong Tân Cương (Giai đoạn I, Giai đoạn II và Giai đoạn III) đã được công bố. Đơn vị trúng thầu là Công ty TNHH Phát triển Năng lượng Yingli, với số tiền trúng thầu là 14,813,808.28 nhân dân tệ và giá đơn vị là 0.687 nhân dân tệ/W.
Theo thông báo mời thầu, dự án được chia thành ba giai đoạn. Giai đoạn I của dự án PV dự kiến có công suất AC lắp đặt là 5.9 MW và hệ thống lưu trữ năng lượng (ESS) hỗ trợ là 1.5 MW/6 MWh, với tổng cộng 11,414 mô-đun PV 630 Wp. Giai đoạn II của dự án PV dự kiến có công suất AC lắp đặt là 5.9 MW và ESS hỗ trợ là 1.5 MW/6 MWh, với tổng cộng 11,414 mô-đun PV 630 Wp. Giai đoạn III của dự án PV dự kiến có công suất AC lắp đặt là 5.9 MW và ESS hỗ trợ là 1.5 MW/6 MWh, với tổng cộng 11,414 mô-đun PV 630 Wp.
Theo báo cáo, dự án nằm tại thị trấn Ganhe, thành phố Fukang. Ngày giao hàng dự kiến hoàn thành từ ngày 10 tháng 4 năm 2025 đến ngày 1 tháng 5 năm 2025, với việc giao hàng được thực hiện theo thông báo giao hàng do khách hàng phát hành (thông báo nêu rõ số lượng và thời gian giao hàng).
![Tỷ lệ vận hành khung PV ổn định, kỳ vọng suy yếu; Giải phóng tồn kho nhôm ingot tăng tốc, trung tâm giá nhôm dịch chuyển lên [Phân tích SMM]](https://imgqn.smm.cn/usercenter/chMqV20251217171743.jpg)
![[SMM PV Flash]](https://imgqn.smm.cn/usercenter/xAoMy20251217171743.jpg)
![[SMM Tin tức Điện mặt trời] Dự án điện mặt trời 100 MW Thần Mộc, Thiểm Tây của Hoa Năng đạt kết nối lưới toàn bộ công suất](https://imgqn.smm.cn/usercenter/HKFoG20251217171742.jpg)
