Thông báo mời thầu dự án EPC điện mặt trời phân tán 260MW tại thành phố Liupanshui, Quý Châu, được phát hành.

Đã xuất bản: Jan 10, 2025 08:42
[Dự án EPC PV phân tán 260MW tại thành phố Liupanshui, tỉnh Quý Châu, Thông báo đấu thầu cạnh tranh được công bố] Vào ngày 8 tháng 1, thông báo đấu thầu cạnh tranh cho dự án EPC phát điện PV phân tán 260MW tại thành phố Liupanshui, tỉnh Quý Châu, đã được công bố. Theo thông báo, tổng công suất lắp đặt dự kiến của dự án này là 260MW (tùy thuộc vào công suất lắp đặt thực tế). Dự án áp dụng mô hình "tự tiêu thụ với điện dư được đưa vào lưới điện" và sẽ được xây dựng theo từng giai đoạn trên mái nhà công nghiệp và thương mại. (Mạng PV Năng lượng Mặt trời Polaris)

Vào ngày 8 tháng 1, thông báo lựa chọn cạnh tranh cho dự án EPC phát điện PV phân tán 260MW tại thành phố Liupanshui, tỉnh Quý Châu, đã được công bố.

Theo thông báo, tổng công suất lắp đặt dự kiến của dự án này là 260MW (tùy thuộc vào công suất lắp đặt thực tế). Dự án áp dụng mô hình "tự sản xuất tự sử dụng, điện dư thừa được đưa vào lưới điện" và sẽ được xây dựng theo từng giai đoạn trên mái nhà công nghiệp và thương mại. Giá trị hợp đồng ước tính cho dự án lựa chọn cạnh tranh này là 910 triệu nhân dân tệ, với tổng thời gian xây dựng là 365 ngày lịch và thời gian bảo hành là 24 tháng, bao gồm thời gian thiết kế là 90 ngày lịch và thời gian xây dựng là 275 ngày lịch.

Phạm vi lựa chọn cạnh tranh chủ yếu bao gồm thiết kế bản vẽ thi công, xây dựng công trình và các nhiệm vụ liên quan khác. Phạm vi cụ thể bao gồm nhưng không giới hạn ở thiết kế, mua sắm, vận chuyển, lưu trữ, xử lý, xây dựng công trình, giám sát và kiểm tra chất lượng, chạy thử, phát hiện, vận hành thử nghiệm, phối hợp với các nhà sản xuất thiết bị bên thứ ba, nghiệm thu tổng thể dự án (bao gồm nghiệm thu của Lưới điện Quốc gia), dịch vụ kỹ thuật và hậu mãi, và dịch vụ hậu mãi trong thời gian bảo hành dự án. Nói cách khác, bao gồm tất cả các nhiệm vụ cho một "dự án chìa khóa trao tay," bàn giao và dịch vụ trong thời gian bảo hành.

Yêu cầu về tư cách tham gia đấu thầu

Lựa chọn cạnh tranh này yêu cầu các ứng viên đồng thời đáp ứng các điều kiện đủ điều kiện hợp lệ sau đây do cơ quan quản lý hành chính xây dựng có thẩm quyền cấp:

Sở hữu một trong các chứng chỉ thiết kế sau:

① Chứng chỉ thiết kế kỹ thuật loại A toàn diện.

② Chứng chỉ thiết kế kỹ thuật loại B trở lên trong ngành điện hoặc trong ngành điện (kỹ thuật truyền tải và trạm biến áp).

③ Chứng chỉ thiết kế kỹ thuật loại B trở lên trong chuyên ngành phát điện năng lượng mới của ngành điện.

(2) Sở hữu chứng chỉ xây dựng sau:

Chứng chỉ loại 1 về tổng thầu xây dựng công trình điện.

Ứng viên cũng cần có khả năng thực hiện tương ứng về nhân sự, thiết bị và tài chính.

Lựa chọn cạnh tranh này chấp nhận hồ sơ dự thầu liên danh, với số lượng thành viên trong liên danh (bao gồm thành viên đứng đầu) không vượt quá hai.

Tuyên bố về Nguồn Dữ liệu: Ngoại trừ thông tin công khai, tất cả dữ liệu khác được SMM xử lý dựa trên thông tin công khai, giao tiếp thị trường và dựa trên mô hình cơ sở dữ liệu nội bộ của SMM. Chúng chỉ mang tính chất tham khảo và không cấu thành khuyến nghị ra quyết định.

Để biết thêm thông tin hoặc có thắc mắc gì, vui lòng liên hệ: lemonzhao@smm.cn
Để biết thêm thông tin về cách truy cập báo cáo nghiên cứu, vui lòng liên hệ:service.en@smm.cn
Tin Liên Quan
Giá wafer và pin mặt trời tiếp tục giảm nhẹ, trong khi việc cắt giảm sản lượng kính hỗ trợ tăng giá [Điểm tin tuần SMM]
54 phút trước
Giá wafer và pin mặt trời tiếp tục giảm nhẹ, trong khi việc cắt giảm sản lượng kính hỗ trợ tăng giá [Điểm tin tuần SMM]
Đọc thêm
Giá wafer và pin mặt trời tiếp tục giảm nhẹ, trong khi việc cắt giảm sản lượng kính hỗ trợ tăng giá [Điểm tin tuần SMM]
Giá wafer và pin mặt trời tiếp tục giảm nhẹ, trong khi việc cắt giảm sản lượng kính hỗ trợ tăng giá [Điểm tin tuần SMM]
[SMM Tổng kết tuần: Giá wafer và pin mặt trời tiếp tục giảm nhẹ, cắt giảm sản xuất kính hỗ trợ tăng giá] Tuần này, thị trường pin mặt trời nhìn chung vẫn ảm đạm, giá các loại kích thước đều giảm nhẹ. Sự phân hóa giá giữa thượng nguồn và hạ nguồn gia tăng, cùng với dấu hiệu tích tụ tồn kho ban đầu trên thị trường kỳ hạn, đẩy thị trường vào giai đoạn củng cố trong trạng thái ảm đạm giữa thế giằng co. Tuần này, giá TOPCon các kích thước đồng loạt giảm, thị trường chung chịu áp lực. Khoảng giá 210R được điều chỉnh về 0,298-0,306 Nhân dân tệ/W, 183 về 0,298-0,305 Nhân dân tệ/W, và 210N giảm xuống 0,295-0,301 Nhân dân tệ/W. Hiện tại, báo giá chủ đạo từ các nhà máy pin mặt trời tập trung ở mức 0,3-0,31 Nhân dân tệ/W, nhưng các nhà sản xuất module hạ nguồn đang gây sức ép giảm giá mạnh, kỳ vọng thu mua tiếp tục giảm và giao dịch giá cao gặp trở ngại đáng kể trên thị trường. Ở giai đoạn này, các đơn hàng dưới 0,3 Nhân dân tệ/W thường đối mặt với áp lực thua lỗ tiền mặt, và các nhà máy pin mặt trời không muốn nhận đơn. Sự giằng co giữa thượng nguồn và hạ nguồn là rõ ràng, với giao dịch tổng thể trì trệ. Giá dự kiến sẽ duy trì mô hình củng cố ảm đạm trong ngắn hạn.
54 phút trước
[Giá tấm pin quang điện phân tán tiếp tục phân hóa]
4 giờ trước
[Giá tấm pin quang điện phân tán tiếp tục phân hóa]
Đọc thêm
[Giá tấm pin quang điện phân tán tiếp tục phân hóa]
[Giá tấm pin quang điện phân tán tiếp tục phân hóa]
Giá phân phối hôm nay tiếp tục phân hóa, một số doanh nghiệp module chuyên biệt vẫn tranh đơn với giá thấp, trong khi các nhà sản xuất tích hợp hàng đầu do áp lực chi phí nên hầu như giữ nguyên báo giá. Trong ngắn hạn, các doanh nghiệp thượng nguồn và hạ nguồn dự kiến sẽ tiếp tục thương lượng về giá, xu hướng chung cho thấy sự ổn định nhẹ. Hôm nay, giá module 210R phân phối ở mức 0,714-0,726 nhân dân tệ/W, tạm thời ổn định.
4 giờ trước
[Các nhà sản xuất hàng đầu vẫn đang đàm phán giá kính quang điện]
4 giờ trước
[Các nhà sản xuất hàng đầu vẫn đang đàm phán giá kính quang điện]
Đọc thêm
[Các nhà sản xuất hàng đầu vẫn đang đàm phán giá kính quang điện]
[Các nhà sản xuất hàng đầu vẫn đang đàm phán giá kính quang điện]
Giá kính Trung Quốc hôm nay tạm thời ổn định, các doanh nghiệp đang đàm phán với các nhà sản xuất module hạ nguồn dựa trên kết quả định giá được đưa ra vào đầu tháng. Mức giá trung tâm cho các giao dịch kính đã hoàn tất đến nay là 10-10,3 nhân dân tệ/m², trong khi các nhà sản xuất module hàng đầu vẫn đang mặc cả, với kỳ vọng mức giá tâm lý dưới 10 nhân dân tệ/m².
4 giờ trước