SMM Flash News: Northern China Zinc Mine Tender Results at 5,450 Yuan/mt with 20:80 Profit Sharing

Đã xuất bản: Jul 10, 2025 18:11
【SMM Flash News】According to SMM, the tender result for a zinc mine in North China recently was 5,450 yuan/mt (including a 20:80 profit-sharing arrangement). SMM will continue to monitor the subsequent changes in processing fees.

Tuyên bố về Nguồn Dữ liệu: Ngoại trừ thông tin công khai, tất cả dữ liệu khác được SMM xử lý dựa trên thông tin công khai, giao tiếp thị trường và dựa trên mô hình cơ sở dữ liệu nội bộ của SMM. Chúng chỉ mang tính chất tham khảo và không cấu thành khuyến nghị ra quyết định.

Để biết thêm thông tin hoặc có thắc mắc gì, vui lòng liên hệ: lemonzhao@smm.cn
Để biết thêm thông tin về cách truy cập báo cáo nghiên cứu, vui lòng liên hệ:service.en@smm.cn
Tin Liên Quan
Guangdong zinc: Zinc prices stay high and fluctuate, downstream purchases mostly rigid demand [SMM midday comment]
11 phút trước
Guangdong zinc: Zinc prices stay high and fluctuate, downstream purchases mostly rigid demand [SMM midday comment]
Đọc thêm
Guangdong zinc: Zinc prices stay high and fluctuate, downstream purchases mostly rigid demand [SMM midday comment]
Guangdong zinc: Zinc prices stay high and fluctuate, downstream purchases mostly rigid demand [SMM midday comment]
[Guangdong: Zinc prices stay high and fluctuate, downstream purchases are mostly rigid demand] In Guangdong, 0# zinc was mainly traded at 26,650-26,755 yuan/mt. Mainstream brands were quoted at a discount of 85-55 yuan/mt against the 2610 contract, a premium of 15 yuan/mt against Shanghai spot cargo, and the Shanghai-Guangdong price spread narrowed...
11 phút trước
Mỏ đồng-kẽm McIlvenna Bay đạt sản lượng tinh quặng kẽm đầu tiên, mục tiêu sản xuất thương mại vào quý 3 năm 2026
1 giờ trước
Mỏ đồng-kẽm McIlvenna Bay đạt sản lượng tinh quặng kẽm đầu tiên, mục tiêu sản xuất thương mại vào quý 3 năm 2026
Đọc thêm
Mỏ đồng-kẽm McIlvenna Bay đạt sản lượng tinh quặng kẽm đầu tiên, mục tiêu sản xuất thương mại vào quý 3 năm 2026
Mỏ đồng-kẽm McIlvenna Bay đạt sản lượng tinh quặng kẽm đầu tiên, mục tiêu sản xuất thương mại vào quý 3 năm 2026
Dự án đồng-kẽm McIlvenna Bay tại Saskatchewan, Canada, đã đạt được những cột mốc vận hành quan trọng. Đơn vị vận hành dự án Eldorado Gold cho biết mỏ đã sản xuất tinh quặng đồng đầu tiên vào tháng 6 năm 2026 và tinh quặng kẽm đầu tiên vào tháng 7 năm 2026. Hoạt động hiện đang trong giai đoạn tăng công suất và dự kiến đạt sản lượng thương mại vào quý 3 năm 2026. Trong cả năm 2026, sản lượng kẽm dự kiến đạt 3.000 đến 6.000 tấn (cùng với 5 đến 10 triệu pound đồng). Trong vòng đời mỏ ước tính 18 năm, McIlvenna Bay dự kiến đạt sản lượng trung bình hàng năm là 54 triệu pound kẽm (khoảng 24.500 tấn) và 41 triệu pound đồng (khoảng 18.600 tấn). Eldorado Gold hiện đang đánh giá việc mở rộng công suất nhà máy từ 4.900 tấn/ngày lên 7.000 tấn/ngày, cùng với việc bổ sung dây chuyền thu hồi bạc-chì. Việc tăng công suất thành công của McIlvenna Bay sẽ mang lại nguồn cung tinh quặng mới cho thị trường Bắc Mỹ và toàn cầu, giúp giảm bớt tình trạng khan hiếm nguồn cung tinh quặng kim loại cơ bản trên toàn cầu.
1 giờ trước
Công ty TNHH Công nghệ Lọc Zhejiang Yanpai mong được gặp quý vị tại Hội nghị thường niên Chì & Kẽm SMM 2026
2 giờ trước
Công ty TNHH Công nghệ Lọc Zhejiang Yanpai mong được gặp quý vị tại Hội nghị thường niên Chì & Kẽm SMM 2026
Đọc thêm
Công ty TNHH Công nghệ Lọc Zhejiang Yanpai mong được gặp quý vị tại Hội nghị thường niên Chì & Kẽm SMM 2026
Công ty TNHH Công nghệ Lọc Zhejiang Yanpai mong được gặp quý vị tại Hội nghị thường niên Chì & Kẽm SMM 2026
2 giờ trước