The net profit of CNC 2021 increases by 207% to 239%, and the production and sales of monocrystalline silicon are booming.

Đã xuất bản: Jan 13, 2022 11:37
Nguồn: SMM synthesis
[computer numerical Control 2021 net profit increased by 207% to 239% single crystal silicon production and marketing] according to the preliminary calculation of the financial department of Wuxi computer numerical Control Co., Ltd., the company is expected to achieve net profit of 1.63 billion yuan to 1.8 billion yuan belonging to shareholders of listed companies in 2021, an increase of 207% to 239% over the same period last year. It is estimated that the company's net profit after deducting non-recurring gains and losses belonging to shareholders of listed companies in 2021 is 1.43 billion yuan to 1.6 billion yuan, an increase of 179% to 212% compared with the same period last year.

According to SSMC, according to the preliminary calculation by the financial department of Wuxi Shangji CNC Co., Ltd. (hereinafter referred to as "the company"), the company is expected to achieve a net profit of 1.63 billion yuan to 1.8 billion yuan belonging to shareholders of listed companies in 2021, an increase of 207% to 239% over the same period last year. It is estimated that the company's net profit after deducting non-recurring gains and losses belonging to shareholders of listed companies in 2021 is 1.43 billion yuan to 1.6 billion yuan, an increase of 179% to 212% compared with the same period last year.

Computer numerical control pointed out that in 2021, with the continuous promotion and implementation of the "double carbon" policy, China's photovoltaic industry as a whole maintained a steady development, the scale of photovoltaic industry grew steadily, and the market demand was relatively exuberant.

The company is committed to creating a two-wheel drive business model of "high-end equipment + core materials". In 2021, the company expanded the scale of monocrystalline silicon business as planned, continued to increase production capacity, and maintained a good capacity utilization rate and production and sales rate. The company's monocrystalline silicon business sales scale continues to expand, making the company's sales revenue growth, promoting the company's performance to rise steadily.

Tuyên bố về Nguồn Dữ liệu: Ngoại trừ thông tin công khai, tất cả dữ liệu khác được SMM xử lý dựa trên thông tin công khai, giao tiếp thị trường và dựa trên mô hình cơ sở dữ liệu nội bộ của SMM. Chúng chỉ mang tính chất tham khảo và không cấu thành khuyến nghị ra quyết định.

Để biết thêm thông tin hoặc có thắc mắc gì, vui lòng liên hệ: lemonzhao@smm.cn
Để biết thêm thông tin về cách truy cập báo cáo nghiên cứu, vui lòng liên hệ:service.en@smm.cn
Tin Liên Quan
Biến động chi phí hạn chế và nhu cầu phục hồi nhẹ giữ giá ADC12 phần lớn ổn định [Đánh giá giá ADC12 hàng ngày]
57 phút trước
Biến động chi phí hạn chế và nhu cầu phục hồi nhẹ giữ giá ADC12 phần lớn ổn định [Đánh giá giá ADC12 hàng ngày]
Đọc thêm
Biến động chi phí hạn chế và nhu cầu phục hồi nhẹ giữ giá ADC12 phần lớn ổn định [Đánh giá giá ADC12 hàng ngày]
Biến động chi phí hạn chế và nhu cầu phục hồi nhẹ giữ giá ADC12 phần lớn ổn định [Đánh giá giá ADC12 hàng ngày]
[Bản tin giá ADC12 hàng ngày: Biến động chi phí hạn chế, nhu cầu phục hồi nhẹ, ADC12 duy trì ổn định] Thị trường ADC12 hôm nay nhìn chung ổn định. Một mặt, giá nhôm và giá nguyên liệu nhôm phế liệu hôm nay biến động tương đối ít, thay đổi về phía chi phí hạn chế, không đủ động lực để doanh nghiệp điều chỉnh giá; mặt khác......
57 phút trước
[Tin nhanh | Imacec tháng 7 của Chile giảm 1,5% so với cùng kỳ năm ngoái, mức giảm theo tháng mạnh nhất kể từ năm 2022 khi ngành khai khoáng sụt giảm 9,3%]
4 giờ trước
[Tin nhanh | Imacec tháng 7 của Chile giảm 1,5% so với cùng kỳ năm ngoái, mức giảm theo tháng mạnh nhất kể từ năm 2022 khi ngành khai khoáng sụt giảm 9,3%]
Đọc thêm
[Tin nhanh | Imacec tháng 7 của Chile giảm 1,5% so với cùng kỳ năm ngoái, mức giảm theo tháng mạnh nhất kể từ năm 2022 khi ngành khai khoáng sụt giảm 9,3%]
[Tin nhanh | Imacec tháng 7 của Chile giảm 1,5% so với cùng kỳ năm ngoái, mức giảm theo tháng mạnh nhất kể từ năm 2022 khi ngành khai khoáng sụt giảm 9,3%]
Ngân hàng trung ương Chile ngày 1/9 cho biết chỉ số hoạt động kinh tế Imacec tháng 7 giảm 1,5% so với cùng kỳ năm ngoái theo số liệu chưa điều chỉnh. Theo số liệu đã điều chỉnh theo mùa, chỉ số này giảm 2,1% so với cùng kỳ và giảm 1,7% so với tháng trước, đánh dấu mức giảm hàng tháng mạnh nhất kể từ năm 2022. Ngân hàng này cho rằng sự sụt giảm chủ yếu đến từ ngành khai khoáng, vốn giảm mạnh 9,3%, chủ yếu do điều kiện thời tiết, tiếp đến là hàm lượng quặng thấp hơn và hoạt động bảo trì thiết bị làm gián đoạn hoạt động sản xuất bình thường. Nhiều mỏ bị ảnh hưởng là các mỏ liên quan đến đồng-molypden. Vì tinh quặng molypden được thu hồi dưới dạng sản phẩm phụ của quá trình tuyển nổi dùng để xử lý quặng đồng sunfua, nên sự gián đoạn tại các nhà máy chế biến cũng làm giảm sản lượng molypden.
4 giờ trước
[SMM Tin nhanh Crom] Thỏa thuận tiềm năng Valterra-Northam có thể định hình lại cục diện tinh quặng crom Nam Phi
16 giờ trước
[SMM Tin nhanh Crom] Thỏa thuận tiềm năng Valterra-Northam có thể định hình lại cục diện tinh quặng crom Nam Phi
Đọc thêm
[SMM Tin nhanh Crom] Thỏa thuận tiềm năng Valterra-Northam có thể định hình lại cục diện tinh quặng crom Nam Phi
[SMM Tin nhanh Crom] Thỏa thuận tiềm năng Valterra-Northam có thể định hình lại cục diện tinh quặng crom Nam Phi
Northam Platinum cho biết vào ngày 25 tháng 8 rằng họ đã nhận được một đề nghị không được yêu cầu, mang tính thăm dò và không ràng buộc từ một nhà sản xuất kim loại nhóm bạch kim (PGM) lớn của Nam Phi và sau đó đã khởi động một quy trình cạnh tranh chiến lược để thu hút các đề xuất từ các bên quan tâm. Valterra Platinum được cho là bên mua tiềm năng, trong khi Impala Platinum và Sibanye-Stillwater đã cho biết họ không quan tâm. Northam đã đặt ngày 1 tháng 12 là hạn chót để các bên quan tâm nộp đề xuất, với bất kỳ giao dịch tiềm năng nào có thể diễn ra dưới hình thức giao dịch cấp tài sản hoặc giao dịch cấp công ty. Thương vụ tiềm năng này cũng có tác động đến thị trường tinh quặng crôm của Nam Phi, vì Northam đã nhanh chóng mở rộng sản lượng crôm từ quá trình chế biến UG2. Sản lượng tinh quặng crôm trong năm tài chính 2026 của Northam đạt mức kỷ lục 1,69 triệu tấn, trong khi chiến lược Tầm nhìn 2031 của họ đặt mục tiêu bán hơn 2 triệu tấn tinh quặng crôm trong 5 năm tới. Valterra cũng đặt mục tiêu bán hơn 2 triệu tấn tinh quặng crôm theo chiến lược tăng trưởng của mình. Do đó, một giao dịch giữa hai công ty có thể làm tăng đáng kể tầm quan trọng chiến lược và quy mô của crôm trong danh mục PGM kết hợp, mặc dù cấu trúc cuối cùng và bất kỳ tác động nào đến sản xuất, chế biến và bán crôm sẽ phụ thuộc vào kết quả của quy trình cạnh tranh.
16 giờ trước
The net profit of CNC 2021 increases by 207% to 239%, and the production and sales of monocrystalline silicon are booming. - Shanghai Metals Market (SMM)