[SMM Steel Shipping] สัปดาห์ที่แล้ว ปริมาณการส่งออกทั้งหมดของจีนลดลง 29% WoW

เผยแพร่แล้ว: Dec 30, 2024 07:30
สัปดาห์ที่แล้ว (2024.12.21-2024.12.27) ปริมาณการขนส่งเหล็กทั้งหมดจากท่าเรือทั่วประเทศ ตามข้อมูลของ SMM อยู่ที่ 749,500 ตัน ลดลง 24,600 ตันเมื่อเทียบกับเดือนก่อนหน้า คิดเป็นการลดลง 0.3% โดยในจำนวนนี้ ปริมาณการขนส่งทั้งหมดจากท่าเรือหลัก 6 แห่งในภาคเหนือ (ท่าเรือจิงถัง ท่าเรือเฉ่าฝยเตี้ยน ท่าเรือปาหยู่ฉวน ท่าเรือใหม่เทียนจิน ท่าเรือหวงฮวา และท่าเรือจินโจว) อยู่ที่ 2.7211 ล้านตัน ลดลง 34,600 ตันเมื่อเทียบกับเดือนก่อนหน้า คิดเป็น 36% ของปริมาณการขนส่งทั้งหมด ปริมาณการขนส่งทั้งหมดจากท่าเรือหลัก 3 แห่งในภาคตะวันออกของจีน (ท่าเรือเซี่ยงไฮ้ ท่าเรือจางเจียกัง และท่าเรือลานเป่ย) อยู่ที่ 693,100 ตัน เพิ่มขึ้น 147,900 ตันเมื่อเทียบกับเดือนก่อนหน้า คิดเป็น 9% ของปริมาณการขนส่งทั้งหมด ปริมาณการขนส่งทั้งหมดจากท่าเรือหลัก 2 แห่งในภาคใต้ของจีน (ท่าเรือจ้านเจียง และท่าเรือฝางเฉิงก่าง) อยู่ที่ 479,700 ตัน ลดลง 53,100 ตันเมื่อเทียบกับเดือนก่อนหน้า คิดเป็น 6% ของปริมาณการขนส่งทั้งหมด

》ดูราคาผลิตภัณฑ์เหล็ก SMM, ข้อมูล และการวิเคราะห์ตลาด

》สมัครสมาชิกเพื่อดูราคาประวัติศาสตร์จุดโลหะ SMM

I.การขนส่งเหล็กในประเทศ

1. ข้อมูลการขนส่ง

สัปดาห์ที่แล้ว (2024.12.21-2024.12.27)

ปริมาณการขนส่งเหล็กรวมที่ท่าเรือทั่วประเทศของ SMM อยู่ที่ 749,500 ตัน ลดลง 24,600 ตันจากสัปดาห์ก่อนหน้า คิดเป็นการลดลง 0.3% โดยปริมาณการขนส่งรวมที่ท่าเรือหลัก 6 แห่งในภาคเหนือ (ท่าเรือจิงถัง, ท่าเรือเฉ่าฝยเตี้ยน, ท่าเรือป๋ายหยู่เฉวียน, ท่าเรือเทียนจินซินกัง, ท่าเรือหวงหัว, ท่าเรือจินโจว) อยู่ที่ 2.7211 ล้านตัน ลดลง 34,600 ตันจากสัปดาห์ก่อนหน้า คิดเป็น 36% ของปริมาณการขนส่งรวม ปริมาณการขนส่งรวมที่ท่าเรือหลัก 3 แห่งในภาคตะวันออกของจีน (ท่าเรือเซี่ยงไฮ้, ท่าเรือจางเจียกัง, ท่าเรือลานเป่ย) อยู่ที่ 693,100 ตัน เพิ่มขึ้น 147,900 ตันจากสัปดาห์ก่อนหน้า คิดเป็น 9% ของปริมาณการขนส่งรวม ปริมาณการขนส่งรวมที่ท่าเรือหลัก 2 แห่งในภาคใต้ของจีน (ท่าเรือจ้านเจียง, ท่าเรือฝางเฉิงกัง) อยู่ที่ 479,700 ตัน ลดลง 53,100 ตันจากสัปดาห์ก่อนหน้า คิดเป็น 6% ของปริมาณการขนส่งรวม

ปริมาณการขนส่งเหล็กในประเทศ SMM (หมื่นตัน)

2. ข้อมูลการมาถึงของท่าเรือ

สัปดาห์ที่แล้ว (2024.12.21-2024.12.27)

ปริมาณการมาถึงของเหล็กรวมที่ท่าเรือในจีนอยู่ที่ 7.4078 ล้านตัน ลดลง 654,400 ตันจากสัปดาห์ก่อนหน้า คิดเป็นการลดลง 8% โดยปริมาณการมาถึงรวมที่ท่าเรือหลัก 13 แห่งในภาคตะวันออกของจีนอยู่ที่ 410,420 ตัน ลดลง 427,600 ตันจากสัปดาห์ก่อนหน้า คิดเป็น 55% ของปริมาณการมาถึงรายสัปดาห์ ปริมาณการมาถึงรวมที่ท่าเรือกว่างโจวในภาคใต้ของจีนอยู่ที่ 574,100 ตัน ลดลง 102,200 ตันจากสัปดาห์ก่อนหน้า คิดเป็น 8% ของปริมาณการมาถึงรายสัปดาห์

ปริมาณการมาถึงของเหล็กในประเทศ SMM (หมื่นตัน)

 

II. การขนส่งเหล็กต่างประเทศ

1. ข้อมูลการออกจากท่าเรือ

สัปดาห์ที่แล้ว (2024.12.21-2024.12.27)

ปริมาณการออกจากท่าเรือเหล็กรวมทั่วโลก (ไม่รวมจีน) อยู่ที่ 2.2999 ล้านตัน เพิ่มขึ้น 37% จากสัปดาห์ก่อนหน้า ปริมาณการออกจากท่าเรือเหล็กรวมที่ท่าเรือจีนอยู่ที่ 2.2039 ล้านตัน ลดลง 29% จากสัปดาห์ก่อนหน้า

ปริมาณการออกจากท่าเรือต่างประเทศ SMM (หมื่นตัน)

ปริมาณการออกจากท่าเรือจีน SMM (หมื่นตัน)

 

ตามประเภทผลิตภัณฑ์,

ปริมาณการออกจากท่าเรือทั่วโลกของแผ่นเหล็กอยู่ที่ 221,700 ตัน เพิ่มขึ้น 161% จากสัปดาห์ก่อนหน้า ปริมาณการออกจากท่าเรือทั่วโลกของเหล็กม้วนอยู่ที่ 644,500 ตัน เพิ่มขึ้น 23% จากสัปดาห์ก่อนหน้า ปริมาณการออกจากท่าเรือทั่วโลกของเหล็กดิบอยู่ที่ 873,400 ตัน เพิ่มขึ้น 21% จากสัปดาห์ก่อนหน้า ปริมาณการออกจากท่าเรือทั่วโลกของเหล็กแท่งอยู่ที่ 25,450 ตัน ลดลง 22% จากสัปดาห์ก่อนหน้า

2. ข้อมูลการมาถึงของท่าเรือ

สัปดาห์ที่แล้ว (2024.12.21-2024.12.27)

ปริมาณการมาถึงของเหล็กรวมที่ท่าเรือ 119 แห่งในจีนอยู่ที่ 41,880 ตัน เพิ่มขึ้น 147,800 ตันจากสัปดาห์ก่อนหน้า คิดเป็นการเพิ่มขึ้น 55%

ปริมาณการมาถึงของท่าเรือการค้าต่างประเทศเหล็ก

ตามประเภทผลิตภัณฑ์,

》คลิกเพื่อดูฐานข้อมูลห่วงโซ่อุตสาหกรรมโลหะ SMM

คำชี้แจงแหล่งที่มาของข้อมูล: นอกจากข้อมูลที่เปิดเผยต่อสาธารณะแล้ว ข้อมูลอื่นๆ ทั้งหมดได้รับการประมวลผลโดย SMM จากข้อมูลสาธารณะ การสื่อสารกับตลาด และการพึ่งพาแบบจำลองฐานข้อมูลภายในของ SMMข้อมูลเหล่านี้มีไว้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น ไม่ถือเป็นข้อเสนอแนะในการตัดสินใจ

หากมีข้อสงสัยหรือต้องการทราบข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาติดต่อ: lemonzhao@smm.cn
หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับวิธีการเข้าถึงรายงานการวิจัยของเรา โปรดติดต่อ:service.en@smm.cn
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
【ราคาถ่านหินที่แข็งค่าขึ้น หนุน PTBA ปรับเพิ่มเป้าการผลิต ครึ่งปีหลังต้องผลิตให้ได้ 30.1 ล้านตัน เพื่อให้บรรลุเป้าหมายทั้งปี】
1 ชั่วโมงที่แล้ว
【ราคาถ่านหินที่แข็งค่าขึ้น หนุน PTBA ปรับเพิ่มเป้าการผลิต ครึ่งปีหลังต้องผลิตให้ได้ 30.1 ล้านตัน เพื่อให้บรรลุเป้าหมายทั้งปี】
อ่านเพิ่มเติม
【ราคาถ่านหินที่แข็งค่าขึ้น หนุน PTBA ปรับเพิ่มเป้าการผลิต ครึ่งปีหลังต้องผลิตให้ได้ 30.1 ล้านตัน เพื่อให้บรรลุเป้าหมายทั้งปี】
【ราคาถ่านหินที่แข็งค่าขึ้น หนุน PTBA ปรับเพิ่มเป้าการผลิต ครึ่งปีหลังต้องผลิตให้ได้ 30.1 ล้านตัน เพื่อให้บรรลุเป้าหมายทั้งปี】
PTBA ผู้ผลิตถ่านหินรัฐวิสาหกิจอินโดนีเซียปรับเพิ่มเป้าหมายการผลิตปี 2569 ขึ้นเล็กน้อยเป็น 49.55 ล้านตัน จาก 49.5 ล้านตัน พร้อมตั้งเป้ายอดขายและขนส่งทั้งปีที่ 49.51 ล้านตัน และ 41 ล้านตัน ตามลำดับ เป้าหมายการผลิตเพิ่มขึ้นเพียง 50,000 ตัน หรือประมาณ 0.1% ทำให้การปรับดังกล่าวมีความสำคัญโดยตรงต่ออุปทานในตลาดอย่างจำกัดมาก ที่สำคัญกว่านั้น ผลผลิตครึ่งปีแรกของ PTBA ลดลง 10% เมื่อเทียบรายปี อยู่ที่ 19.45 ล้านตัน เพื่อให้บรรลุเป้าหมายทั้งปี บริษัทต้องผลิตประมาณ 30.1 ล้านตันในช่วงครึ่งปีหลัง หรือมากกว่าผลผลิตครึ่งปีแรกประมาณ 54.8% และต้องขายประมาณ 28.41 ล้านตันในช่วงเวลาดังกล่าว หรือสูงกว่ายอดขายครึ่งปีแรกประมาณ 34.6% หมายความว่าการฟื้นตัวของการผลิตต้องได้รับการสนับสนุนจากกำลังการขนส่งและการขายที่เพียงพอ ผลผลิตไตรมาสสองของ PTBA เพิ่มขึ้น 94% จากไตรมาสก่อนหน้า ขณะที่ยอดขายเพิ่มขึ้น 8% บ่งชี้ว่าการดำเนินงานเริ่มฟื้นตัว ราคาขายเฉลี่ยครึ่งปีแรกเพิ่มขึ้น 14% จากไตรมาสก่อนหน้า และ 10% เมื่อเทียบรายปี ช่วยให้รายได้เพิ่มขึ้น 8% เป็น 22.03 ล้านล้านรูเปียห์ และกำไรสุทธิส่วนของผู้ถือหุ้นใหญ่เพิ่มขึ้น 218% เป็น 2.65 ล้านล้านรูเปียห์ ราคาและความสามารถทำกำไรที่แข็งแกร่งขึ้นเพิ่มแรงจูงใจให้บริษัทเร่งการผลิตและการขาย ยอดขายในประเทศของ PTBA ลดลง 9% เมื่อเทียบรายปี อยู่ที่ 10.77 ล้านตันในครึ่งปีแรก ขณะที่การส่งออกเพิ่มขึ้น 5% เป็น 10.33 ล้านตัน บริษัทยังตั้งใจที่จะเสริมยอดขายส่งออก
1 ชั่วโมงที่แล้ว
【ซาโซลวางแผนลดการซื้อถ่านหินจากภายนอกในปีงบประมาณ 2570 และเพิ่มกำลังการผลิตจากเหมืองของตนเองเป็น 34 ล้านตันภายในปี 2571】
1 ชั่วโมงที่แล้ว
【ซาโซลวางแผนลดการซื้อถ่านหินจากภายนอกในปีงบประมาณ 2570 และเพิ่มกำลังการผลิตจากเหมืองของตนเองเป็น 34 ล้านตันภายในปี 2571】
อ่านเพิ่มเติม
【ซาโซลวางแผนลดการซื้อถ่านหินจากภายนอกในปีงบประมาณ 2570 และเพิ่มกำลังการผลิตจากเหมืองของตนเองเป็น 34 ล้านตันภายในปี 2571】
【ซาโซลวางแผนลดการซื้อถ่านหินจากภายนอกในปีงบประมาณ 2570 และเพิ่มกำลังการผลิตจากเหมืองของตนเองเป็น 34 ล้านตันภายในปี 2571】
แอฟริกาใต้ Sasol วางแผนเพิ่มการลงทุนในเหมืองถ่านหินของตนเองเพื่อรักษาความมั่นคงด้านวัตถุดิบสำหรับ Secunda Operations พร้อมลดการซื้อถ่านหินจากผู้จัดหาภายนอก บริษัทผลิตถ่านหินจากเหมืองของตนเองได้ 28.4 ล้านตันในปีงบประมาณ 2026 และคาดว่าจะเพิ่มเป็น 30–32 ล้านตันในปีงบประมาณ 2027 ก่อนจะเพิ่มขึ้นอีกเป็น 34 ล้านตันภายในปี 2028 ขณะเดียวกัน Sasol คาดว่าการซื้อถ่านหินจากภายนอกจะลดลงจาก 8.8 ล้านตันในปีงบประมาณ 2026 เหลือ 5–7 ล้านตันในปีงบประมาณ 2027 คิดเป็นการลดลง 1.8–3.8 ล้านตัน หรือประมาณ 20.5%–43.2% การเปลี่ยนแปลงนี้สะท้อนการทดแทนถ่านหินที่ซื้อจากภายนอกด้วยผลผลิตจากเหมืองของบริษัทเป็นหลัก และไม่ได้บ่งชี้ว่าความต้องการถ่านหินโดยรวมลดลงในสัดส่วนเดียวกัน บริษัทระบุว่าการเพิ่มสัดส่วนถ่านหินจากเหมืองของตนเองจะช่วยรักษาคุณภาพถ่านหินให้สม่ำเสมอ สร้างความมั่นคงด้านวัตถุดิบ และเพิ่มความสามารถในการแข่งขันด้านต้นทุน Sasol ลงทุน 1 พันล้านแรนด์เพื่อปรับเปลี่ยนโรงล้างถ่านหินส่งออก Twistdraai ให้เป็นโรงแยกหิน ปัจจุบันโรงงานดังกล่าวส่งมอบถ่านหินที่ผ่านกระบวนการโดยมีสัดส่วนหินจมต่ำกว่า 12% คุณภาพถ่านหินที่ดีขึ้น อัตราการเดินเครื่องของแก๊สซิไฟเออร์ที่สูงขึ้น และการไม่มีการหยุดซ่อมบำรุงในปีงบประมาณ 2026 ช่วยหนุนให้กำลังการผลิตต่อปีของ Secunda Operations เพิ่มขึ้นสู่ระดับสูงสุดในรอบ 5 ปีที่ 7.2 ล้านตัน โดยในปีงบประมาณ 2027 มีแผนหยุดซ่อมบำรุงตามกำหนด บริษัทจึงคาดว่าโรงงานจะผลิตได้ 7.2–7.4 ล้านตันในระหว่างปี งบลงทุนด้านเหมืองแร่เพิ่มขึ้นจาก 2.9 พันล้านแรนด์ในปีงบประมาณ 2024 เป็น 4.1 พันล้านแรนด์ในปีงบประมาณ 2026 และคาดว่าจะเพิ่มขึ้นอีก 1–1.5 พันล้านแรนด์ในปีงบประมาณ 2027 รวมถึงการลงทุนในโครงการเปลี่ยนปล่องเหมือง นอกจากนี้ Sasol กำลังประเมินการผลิตก๊าซที่มีมีเทนสูงจากถ่านหินเพื่อเป็นแหล่งก๊าซช่วงเปลี่ยนผ่านสำหรับลูกค้าอุตสาหกรรมที่อาจเผชิญภาวะขาดแคลนก๊าซตั้งแต่ปี 2028 เป็นต้นไป อย่างไรก็ตาม โครงการนี้ยังต้องการความแน่นอนด้านราคาระยะยาวที่มากขึ้นและการประเมินด้านกฎระเบียบเพิ่มเติม และบริษัทยังไม่ได้ตัดสินใจลงทุนขั้นสุดท้าย
1 ชั่วโมงที่แล้ว
【ซิคอล โลจิสติกส์ ชนะสัญญาเหมืองอินเดียระยะ 5 ปี ครอบคลุมถ่านหินประมาณ 9.1 ล้านตัน】
1 ชั่วโมงที่แล้ว
【ซิคอล โลจิสติกส์ ชนะสัญญาเหมืองอินเดียระยะ 5 ปี ครอบคลุมถ่านหินประมาณ 9.1 ล้านตัน】
อ่านเพิ่มเติม
【ซิคอล โลจิสติกส์ ชนะสัญญาเหมืองอินเดียระยะ 5 ปี ครอบคลุมถ่านหินประมาณ 9.1 ล้านตัน】
【ซิคอล โลจิสติกส์ ชนะสัญญาเหมืองอินเดียระยะ 5 ปี ครอบคลุมถ่านหินประมาณ 9.1 ล้านตัน】
บริษัท Sical Logistics ผู้ให้บริการโลจิสติกส์และวิศวกรรมครบวงจรจากอินเดีย ได้รับสัญญาเหมืองแร่ระยะเวลา 5 ปี มูลค่าประมาณ 5,347.3 ล้านรูปี จาก Central Coalfields Limited สำหรับงานขนย้ายดินหนักและปฏิบัติการเหมืองที่เหมือง SDOC ในอำเภอโบคาโร รัฐฌารขัณฑ์ สัญญาครอบคลุมการขนย้ายดินทับถมประมาณ 20.14 ล้านลูกบาศก์เมตร การขุดดินทับถมแข็งประมาณ 33.65 ล้านลูกบาศก์เมตร และการสกัดถ่านหินประมาณ 9.104 ล้านตัน จากพื้นที่ปฏิบัติงาน 143 เฮกตาร์ มูลค่าสัญญารวมภาษีสินค้าและบริการร้อยละ 18 แล้ว ขณะที่ระยะเวลาดำเนินการคือ 1,825 วัน ค่าเฉลี่ยอย่างง่ายตลอด 5 ปี จะทำให้ปริมาณถ่านหินตามสัญญาอยู่ที่ประมาณ 1.82 ล้านตันต่อปี
1 ชั่วโมงที่แล้ว