The net profit of CNC 2021 increases by 207% to 239%, and the production and sales of monocrystalline silicon are booming.

เผยแพร่แล้ว: Jan 13, 2022 11:37
แหล่งที่มา: SMM synthesis
[computer numerical Control 2021 net profit increased by 207% to 239% single crystal silicon production and marketing] according to the preliminary calculation of the financial department of Wuxi computer numerical Control Co., Ltd., the company is expected to achieve net profit of 1.63 billion yuan to 1.8 billion yuan belonging to shareholders of listed companies in 2021, an increase of 207% to 239% over the same period last year. It is estimated that the company's net profit after deducting non-recurring gains and losses belonging to shareholders of listed companies in 2021 is 1.43 billion yuan to 1.6 billion yuan, an increase of 179% to 212% compared with the same period last year.

According to SSMC, according to the preliminary calculation by the financial department of Wuxi Shangji CNC Co., Ltd. (hereinafter referred to as "the company"), the company is expected to achieve a net profit of 1.63 billion yuan to 1.8 billion yuan belonging to shareholders of listed companies in 2021, an increase of 207% to 239% over the same period last year. It is estimated that the company's net profit after deducting non-recurring gains and losses belonging to shareholders of listed companies in 2021 is 1.43 billion yuan to 1.6 billion yuan, an increase of 179% to 212% compared with the same period last year.

Computer numerical control pointed out that in 2021, with the continuous promotion and implementation of the "double carbon" policy, China's photovoltaic industry as a whole maintained a steady development, the scale of photovoltaic industry grew steadily, and the market demand was relatively exuberant.

The company is committed to creating a two-wheel drive business model of "high-end equipment + core materials". In 2021, the company expanded the scale of monocrystalline silicon business as planned, continued to increase production capacity, and maintained a good capacity utilization rate and production and sales rate. The company's monocrystalline silicon business sales scale continues to expand, making the company's sales revenue growth, promoting the company's performance to rise steadily.

คำชี้แจงแหล่งที่มาของข้อมูล: นอกจากข้อมูลที่เปิดเผยต่อสาธารณะแล้ว ข้อมูลอื่นๆ ทั้งหมดได้รับการประมวลผลโดย SMM จากข้อมูลสาธารณะ การสื่อสารกับตลาด และการพึ่งพาแบบจำลองฐานข้อมูลภายในของ SMMข้อมูลเหล่านี้มีไว้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น ไม่ถือเป็นข้อเสนอแนะในการตัดสินใจ

หากมีข้อสงสัยหรือต้องการทราบข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาติดต่อ: lemonzhao@smm.cn
หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับวิธีการเข้าถึงรายงานการวิจัยของเรา โปรดติดต่อ:service.en@smm.cn
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
ต้นทุนผันผวนจำกัดและการฟื้นตัวของอุปสงค์เล็กน้อยทำให้ราคา ADC12 ทรงตัวเป็นส่วนใหญ่ [บทวิเคราะห์ราคา ADC12 รายวัน]
25 นาทีที่แล้ว
ต้นทุนผันผวนจำกัดและการฟื้นตัวของอุปสงค์เล็กน้อยทำให้ราคา ADC12 ทรงตัวเป็นส่วนใหญ่ [บทวิเคราะห์ราคา ADC12 รายวัน]
อ่านเพิ่มเติม
ต้นทุนผันผวนจำกัดและการฟื้นตัวของอุปสงค์เล็กน้อยทำให้ราคา ADC12 ทรงตัวเป็นส่วนใหญ่ [บทวิเคราะห์ราคา ADC12 รายวัน]
ต้นทุนผันผวนจำกัดและการฟื้นตัวของอุปสงค์เล็กน้อยทำให้ราคา ADC12 ทรงตัวเป็นส่วนใหญ่ [บทวิเคราะห์ราคา ADC12 รายวัน]
[รีวิวราคา ADC12 รายวัน: ต้นทุนผันผวนจำกัด อุปสงค์ฟื้นตัวเล็กน้อย ADC12 ยังคงทรงตัว] ตลาด ADC12 วันนี้โดยรวมยังคงทรงตัว ด้านหนึ่ง ราคาอะลูมิเนียมและราคาวัตถุดิบเศษอะลูมิเนียมวันนี้โดยรวมผันผวนค่อนข้างน้อย การเปลี่ยนแปลงด้านต้นทุนมีจำกัด ทำให้แรงจูงใจในการปรับราคาของผู้ประกอบการไม่เพียงพอ อีกด้านหนึ่ง......
25 นาทีที่แล้ว
[แฟลช | ดัชนี Imacec ของชิลีเดือนกรกฎาคมลดลง 1.5% เมื่อเทียบรายปี ร่วงหนักสุดรายเดือนนับตั้งแต่ปี 2022 เนื่องจากภาคเหมืองแร่ทรุดตัว 9.3%]
4 ชั่วโมงที่แล้ว
[แฟลช | ดัชนี Imacec ของชิลีเดือนกรกฎาคมลดลง 1.5% เมื่อเทียบรายปี ร่วงหนักสุดรายเดือนนับตั้งแต่ปี 2022 เนื่องจากภาคเหมืองแร่ทรุดตัว 9.3%]
อ่านเพิ่มเติม
[แฟลช | ดัชนี Imacec ของชิลีเดือนกรกฎาคมลดลง 1.5% เมื่อเทียบรายปี ร่วงหนักสุดรายเดือนนับตั้งแต่ปี 2022 เนื่องจากภาคเหมืองแร่ทรุดตัว 9.3%]
[แฟลช | ดัชนี Imacec ของชิลีเดือนกรกฎาคมลดลง 1.5% เมื่อเทียบรายปี ร่วงหนักสุดรายเดือนนับตั้งแต่ปี 2022 เนื่องจากภาคเหมืองแร่ทรุดตัว 9.3%]
ธนาคารกลางชิลีรายงานเมื่อวันที่ 1 กันยายนว่า ดัชนีกิจกรรมทางเศรษฐกิจ Imacec เดือนกรกฎาคมลดลง 1.5% เมื่อเทียบเป็นรายปีโดยไม่ปรับฤดูกาล เมื่อปรับฤดูกาลแล้ว ดัชนีลดลง 2.1% เมื่อเทียบเป็นรายปี และลดลง 1.7% เมื่อเทียบเป็นรายเดือน นับเป็นการลดลงรายเดือนที่รุนแรงที่สุดนับตั้งแต่ปี 2022 ธนาคารระบุว่าการลดลงส่วนใหญ่มาจากภาคเหมืองแร่ ซึ่งลดลงอย่างมีนัยสำคัญถึง 9.3% โดยมีสาเหตุหลักจากสภาพอากาศ ตามด้วยเกรดแร่ที่ต่ำลง และการบำรุงรักษาอุปกรณ์ที่ขัดขวางการดำเนินการผลิตตามปกติ เหมืองที่ได้รับผลกระทบหลายแห่งเป็นแหล่งแร่ทองแดง-โมลิบดีนัม เนื่องจากโมลิบดีนัมเข้มข้นถูกสกัดเป็นผลพลอยได้จากกระบวนการลอยแร่ที่ใช้ในการแปรรูปแร่ทองแดงซัลไฟด์ การหยุดชะงักของโรงงานแปรรูปจึงทำให้ผลผลิตโมลิบดีนัมลดลงด้วย
4 ชั่วโมงที่แล้ว
[SMM โครเมียมแฟลช] ข้อตกลงวัลเทอร์รา-นอร์แธมที่อาจเกิดขึ้น อาจพลิกโฉมภูมิทัศน์โครเมียมคอนเซนเทรตของแอฟริกาใต้
16 ชั่วโมงที่แล้ว
[SMM โครเมียมแฟลช] ข้อตกลงวัลเทอร์รา-นอร์แธมที่อาจเกิดขึ้น อาจพลิกโฉมภูมิทัศน์โครเมียมคอนเซนเทรตของแอฟริกาใต้
อ่านเพิ่มเติม
[SMM โครเมียมแฟลช] ข้อตกลงวัลเทอร์รา-นอร์แธมที่อาจเกิดขึ้น อาจพลิกโฉมภูมิทัศน์โครเมียมคอนเซนเทรตของแอฟริกาใต้
[SMM โครเมียมแฟลช] ข้อตกลงวัลเทอร์รา-นอร์แธมที่อาจเกิดขึ้น อาจพลิกโฉมภูมิทัศน์โครเมียมคอนเซนเทรตของแอฟริกาใต้
Northam Platinum กล่าวเมื่อวันที่ 25 สิงหาคมว่า บริษัทได้รับข้อเสนอแบบไม่พึงประสงค์ เชิงสำรวจ และไม่มีผลผูกพันจากผู้ผลิตโลหะกลุ่มแพลทินัมรายใหญ่ของแอฟริกาใต้ และต่อมาได้เริ่มกระบวนการเชิงกลยุทธ์แบบแข่งขันเพื่อขอข้อเสนอจากผู้ที่สนใจ Valterra Platinum เป็นที่เข้าใจกันอย่างกว้างขวางว่าเป็นผู้เสนอซื้อที่มีศักยภาพ ขณะที่ Impala Platinum และ Sibanye-Stillwater ระบุว่าไม่สนใจ Northam กำหนดให้วันที่ 1 ธันวาคมเป็นเส้นตายสำหรับผู้สนใจยื่นข้อเสนอ โดยธุรกรรมที่อาจเกิดขึ้นอาจอยู่ในรูปแบบธุรกรรมระดับสินทรัพย์หรือธุรกรรมระดับบริษัท ข้อตกลงที่อาจเกิดขึ้นยังมีนัยต่อตลาดโครเมียมคอนเซนเทรตของแอฟริกาใต้ เนื่องจาก Northam ได้ขยายกำลังการผลิตโครเมียมจากการแปรรูปแร่ UG2 อย่างรวดเร็ว การผลิตโครเมียมคอนเซนเทรตปีงบประมาณ 2026 ของ Northam ทำสถิติสูงสุดที่ 1.69 ล้านตัน ขณะที่กลยุทธ์ Vision 2031 ตั้งเป้ายอดขายโครเมียมคอนเซนเทรตมากกว่า 2 ล้านตันในช่วงห้าปีข้างหน้า Valterra ยังตั้งเป้ายอดขายโครเมียมคอนเซนเทรตมากกว่า 2 ล้านตันภายใต้กลยุทธ์การเติบโตของบริษัท ดังนั้น ธุรกรรมที่เกี่ยวข้องกับสองบริษัทอาจเพิ่มความสำคัญเชิงกลยุทธ์และขนาดของโครเมียมภายในพอร์ตโฟลิโอ PGM ที่รวมกันอย่างมีนัยสำคัญ แม้ว่าโครงสร้างสุดท้ายและผลกระทบใด ๆ ต่อการผลิต การแปรรูป และการขายโครเมียมจะขึ้นอยู่กับผลลัพธ์ของกระบวนการแข่งขัน
16 ชั่วโมงที่แล้ว
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
The net profit of CNC 2021 increases by 207% to 239%, and the production and sales of monocrystalline silicon are booming. - Shanghai Metals Market (SMM)