ประกวดราคาจัดซื้อสายเคเบิลของสาขาการขนส่งทางราง เพื่อการเสริมกำลังคอนกรีตรองรับสะพานแสงสว่างและการบำรุงรักษาสายไฟฟ้าแรงสูงและแรงต่ำ เป็นต้น

เผยแพร่แล้ว: Jul 20, 2026 14:59

1. เงื่อนไขการจัดซื้อจัดจ้าง

โครงการจัดซื้อจัดจ้างนี้สำหรับสายเคเบิลที่ใช้ในการเสริมความแข็งแรงของฐานรองรับสะพานไฟคอนกรีต และการบำรุงรักษาสายแรงดันสูงและแรงดันต่ำของสาขาขนส่งทางรถไฟ (AGDQGSHGXHD260716304590) โดยบริษัท Ansteel Electric Co., Ltd. เป็นผู้จัดซื้อ แหล่งเงินทุนจัดหาเอง และโครงการได้เป็นไปตามเงื่อนไขการจัดซื้อจัดจ้างแล้ว ขณะนี้ดำเนินการสอบถามราคาและเปรียบเทียบแบบเปิด

2. ภาพรวมโครงการและขอบเขตการจัดซื้อจัดจ้าง

2.1 ชื่อโครงการ: สายเคเบิลสำหรับการเสริมความแข็งแรงของฐานรองรับสะพานไฟคอนกรีต และการบำรุงรักษาสายแรงดันสูงและแรงดันต่ำของสาขาขนส่งทางรถไฟ

2.2 หากการจัดซื้อจัดจ้างไม่สำเร็จ ให้เปลี่ยนไปใช้วิธีการจัดซื้อจัดจ้างอื่น: จัดซื้อโดยตรง และจัดซื้อโดยการเจรจาต่อรอง

2.3 โปรดดูรายละเอียดเนื้อหาการจัดซื้อจัดจ้าง ขอบเขต และขนาด ในเอกสารแนบ 《Material List Attachment.pdf》

3. ข้อกำหนดคุณสมบัติของผู้เสนอราคา

3.1 การเสนอราคาแบบกลุ่มกิจการร่วมค้า (Consortium) ไม่อนุญาตสำหรับการจัดซื้อจัดจ้างนี้

3.2 ผู้เสนอราคาต้องมีคุณสมบัติตามข้อกำหนดต่อไปนี้สำหรับการจัดซื้อจัดจ้างนี้:

โปรดดูเอกสารแนบ (ถ้ามี)

3.3 ผู้เสนอราคาต้องมีทุนจดทะเบียนตามข้อกำหนดต่อไปนี้สำหรับการจัดซื้อจัดจ้างนี้:

ทุนจดทะเบียนของผู้เสนอราคาประเภทผู้ผลิต: 100.0 ล้านหยวนขึ้นไป

3.4 ผู้เสนอราคาต้องมีผลงานตามข้อกำหนดต่อไปนี้สำหรับการจัดซื้อจัดจ้างนี้:

มีผลงานการขายผลิตภัณฑ์ที่คล้ายกัน 1 รายการ พร้อมสัญญาและใบกำกับภาษีที่สอดคล้องกัน

3.5 ผู้เสนอราคาต้องมีความสามารถ ข้อกำหนดด้านการเงิน และข้อกำหนดอื่น ๆ ตามต่อไปนี้สำหรับการจัดซื้อจัดจ้างนี้:

ข้อกำหนดด้านการเงิน: โปรดดูเอกสารแนบ (ถ้ามี)

ข้อกำหนดด้านความสามารถ: โปรดดูเอกสารแนบ (ถ้ามี)

ข้อกำหนดอื่น ๆ: 1) จัดเตรียมใบอนุญาตประกอบธุรกิจ โดยระยะเวลาการจดทะเบียน ณ วันที่เปิดซองต้องไม่น้อยกว่า 1 ปี 2) จัดเตรียมใบอนุญาตการผลิตผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรมแห่งชาติ

3.6 สำหรับโครงการที่ต้องดำเนินการประกวดราคาตามกฎหมาย การเสนอราคาจากบุคคลทุจริตที่อยู่ระหว่างการบังคับคดีถือเป็นโมฆะ

4. การขอรับเอกสารการจัดซื้อจัดจ้าง

4.1 ผู้เสนอราคาทุกรายที่ประสงค์เข้าร่วม โปรดเข้าสู่ระบบแพลตฟอร์มการประกวดราคาและเสนอราคาดิจิทัลของ Ansteel ที่ http://bid.ansteel.cn ตั้งแต่เวลา 17:00 น. วันที่ 17 กรกฎาคม 2026 ถึงเวลา 08:00 น. วันที่ 27 กรกฎาคม 2026 (เวลาปักกิ่ง และใช้เช่นเดียวกันต่อไปนี้) เพื่อดาวน์โหลดเอกสารการจัดซื้อจัดจ้างอิเล็กทรอนิกส์

คลิกเพื่อดูรายละเอียดการประกวดราคา:

คำชี้แจงแหล่งที่มาของข้อมูล: นอกจากข้อมูลที่เปิดเผยต่อสาธารณะแล้ว ข้อมูลอื่นๆ ทั้งหมดได้รับการประมวลผลโดย SMM จากข้อมูลสาธารณะ การสื่อสารกับตลาด และการพึ่งพาแบบจำลองฐานข้อมูลภายในของ SMMข้อมูลเหล่านี้มีไว้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น ไม่ถือเป็นข้อเสนอแนะในการตัดสินใจ

หากมีข้อสงสัยหรือต้องการทราบข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาติดต่อ: lemonzhao@smm.cn
หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับวิธีการเข้าถึงรายงานการวิจัยของเรา โปรดติดต่อ:service.en@smm.cn
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
Xingye Silver&Tin: Subsidiary Yinman Mining’s beneficiation plant resumed production on September 3; Yinman Mining’s mining area is making every effort to advance all rectification work.
4 นาทีที่แล้ว
Xingye Silver&Tin: Subsidiary Yinman Mining’s beneficiation plant resumed production on September 3; Yinman Mining’s mining area is making every effort to advance all rectification work.
อ่านเพิ่มเติม
Xingye Silver&Tin: Subsidiary Yinman Mining’s beneficiation plant resumed production on September 3; Yinman Mining’s mining area is making every effort to advance all rectification work.
Xingye Silver&Tin: Subsidiary Yinman Mining’s beneficiation plant resumed production on September 3; Yinman Mining’s mining area is making every effort to advance all rectification work.
4 นาทีที่แล้ว
เหมืองในมณฑลเจียงซีขายโมลิบดีนัมเข้มข้น 96 เมตริกตัน ในราคาประมูล 5,430 หยวนต่อหน่วยเมตริกตัน
35 นาทีที่แล้ว
เหมืองในมณฑลเจียงซีขายโมลิบดีนัมเข้มข้น 96 เมตริกตัน ในราคาประมูล 5,430 หยวนต่อหน่วยเมตริกตัน
อ่านเพิ่มเติม
เหมืองในมณฑลเจียงซีขายโมลิบดีนัมเข้มข้น 96 เมตริกตัน ในราคาประมูล 5,430 หยวนต่อหน่วยเมตริกตัน
เหมืองในมณฑลเจียงซีขายโมลิบดีนัมเข้มข้น 96 เมตริกตัน ในราคาประมูล 5,430 หยวนต่อหน่วยเมตริกตัน
[โมลิบดีนัมแฟลช] SMM 3 กันยายน: เหมืองแห่งหนึ่งในมณฑลเจียงซีขายหัวแร่โมลิบดีนัมเกรด 45%-50% จำนวน 96 ตัน (ทองแดงเฉลี่ย 1.99% ฟอสฟอรัสเฉลี่ย 0.081%) ที่ราคา 5,430 หยวน/ตันหน่วย ราคาเริ่มต้นประมูล 5,410 หยวน/ตันหน่วย และขายหัวแร่โมลิบดีนัมเกรด 40%-45% จำนวน 544 ตัน (ทองแดงเฉลี่ย 4.09% ฟอสฟอรัสเฉลี่ย 0.085%) ที่ราคา 5,395 หยวน/ตันหน่วย ราคาเริ่มต้นประมูล 5,380 หยวน/ตันหน่วย ธุรกรรมทั้งหมดชำระด้วยเงินสด 35% และตั๋วเงิน 65%
35 นาทีที่แล้ว
【ราคาถ่านหินที่แข็งค่าขึ้น หนุน PTBA ปรับเพิ่มเป้าการผลิต ครึ่งปีหลังต้องผลิตให้ได้ 30.1 ล้านตัน เพื่อให้บรรลุเป้าหมายทั้งปี】
3 ชั่วโมงที่แล้ว
【ราคาถ่านหินที่แข็งค่าขึ้น หนุน PTBA ปรับเพิ่มเป้าการผลิต ครึ่งปีหลังต้องผลิตให้ได้ 30.1 ล้านตัน เพื่อให้บรรลุเป้าหมายทั้งปี】
อ่านเพิ่มเติม
【ราคาถ่านหินที่แข็งค่าขึ้น หนุน PTBA ปรับเพิ่มเป้าการผลิต ครึ่งปีหลังต้องผลิตให้ได้ 30.1 ล้านตัน เพื่อให้บรรลุเป้าหมายทั้งปี】
【ราคาถ่านหินที่แข็งค่าขึ้น หนุน PTBA ปรับเพิ่มเป้าการผลิต ครึ่งปีหลังต้องผลิตให้ได้ 30.1 ล้านตัน เพื่อให้บรรลุเป้าหมายทั้งปี】
PTBA ผู้ผลิตถ่านหินรัฐวิสาหกิจอินโดนีเซียปรับเพิ่มเป้าหมายการผลิตปี 2569 ขึ้นเล็กน้อยเป็น 49.55 ล้านตัน จาก 49.5 ล้านตัน พร้อมตั้งเป้ายอดขายและขนส่งทั้งปีที่ 49.51 ล้านตัน และ 41 ล้านตัน ตามลำดับ เป้าหมายการผลิตเพิ่มขึ้นเพียง 50,000 ตัน หรือประมาณ 0.1% ทำให้การปรับดังกล่าวมีความสำคัญโดยตรงต่ออุปทานในตลาดอย่างจำกัดมาก ที่สำคัญกว่านั้น ผลผลิตครึ่งปีแรกของ PTBA ลดลง 10% เมื่อเทียบรายปี อยู่ที่ 19.45 ล้านตัน เพื่อให้บรรลุเป้าหมายทั้งปี บริษัทต้องผลิตประมาณ 30.1 ล้านตันในช่วงครึ่งปีหลัง หรือมากกว่าผลผลิตครึ่งปีแรกประมาณ 54.8% และต้องขายประมาณ 28.41 ล้านตันในช่วงเวลาดังกล่าว หรือสูงกว่ายอดขายครึ่งปีแรกประมาณ 34.6% หมายความว่าการฟื้นตัวของการผลิตต้องได้รับการสนับสนุนจากกำลังการขนส่งและการขายที่เพียงพอ ผลผลิตไตรมาสสองของ PTBA เพิ่มขึ้น 94% จากไตรมาสก่อนหน้า ขณะที่ยอดขายเพิ่มขึ้น 8% บ่งชี้ว่าการดำเนินงานเริ่มฟื้นตัว ราคาขายเฉลี่ยครึ่งปีแรกเพิ่มขึ้น 14% จากไตรมาสก่อนหน้า และ 10% เมื่อเทียบรายปี ช่วยให้รายได้เพิ่มขึ้น 8% เป็น 22.03 ล้านล้านรูเปียห์ และกำไรสุทธิส่วนของผู้ถือหุ้นใหญ่เพิ่มขึ้น 218% เป็น 2.65 ล้านล้านรูเปียห์ ราคาและความสามารถทำกำไรที่แข็งแกร่งขึ้นเพิ่มแรงจูงใจให้บริษัทเร่งการผลิตและการขาย ยอดขายในประเทศของ PTBA ลดลง 9% เมื่อเทียบรายปี อยู่ที่ 10.77 ล้านตันในครึ่งปีแรก ขณะที่การส่งออกเพิ่มขึ้น 5% เป็น 10.33 ล้านตัน บริษัทยังตั้งใจที่จะเสริมยอดขายส่งออก
3 ชั่วโมงที่แล้ว
ประกวดราคาจัดซื้อสายเคเบิลของสาขาการขนส่งทางราง เพื่อการเสริมกำลังคอนกรีตรองรับสะพานแสงสว่างและการบำรุงรักษาสายไฟฟ้าแรงสูงและแรงต่ำ เป็นต้น - Shanghai Metals Market (SMM)