Thông báo mời thầu mua sắm bột đồng kim loại màu cho máy móc luyện kim tháng 3 năm 2026

Đã xuất bản: Mar 11, 2026 10:05

1. Điều kiện mua sắm

Đơn vị mua sắm của dự án này, Mua sắm bột đồng kim loại màu cho Máy móc Luyện kim tháng 3 năm 2026 (AGZYFZHHD260310272880), là Công ty TNHH Phát triển Công nghiệp Trung Nguyên Tập đoàn Angang. Nguồn vốn của dự án là vốn tự huy động, và dự án đã đáp ứng điều kiện mua sắm. Hiện đang tiến hành đàm phán công khai một vòng.

2. Tổng quan dự án và phạm vi mua sắm

2.1 Tên dự án: Mua sắm bột đồng kim loại màu cho Máy móc Luyện kim tháng 3 năm 2026

2.2 Phương thức mua sắm thay thế khi mua sắm không thành công: Không thay đổi

2.3 Nội dung, phạm vi và quy mô mua sắm của dự án này xem tại tệp đính kèm Material List Attachment.pdf.

3. Yêu cầu về tư cách nhà thầu

3.1 Gói mua sắm này không cho phép liên danh dự thầu.

3.2 Gói mua sắm này yêu cầu nhà thầu có các điều kiện tư cách sau:

(1) Giấy phép kinh doanh thương mại

(2) Giấy phép kinh doanh sản xuất

3.3 Gói mua sắm này yêu cầu nhà thầu đáp ứng các yêu cầu sau về vốn đăng ký:

Vốn đăng ký của nhà sản xuất: từ 600.000 Nhân dân tệ trở lên

Vốn đăng ký của đơn vị thương mại: từ 600.000 Nhân dân tệ trở lên

3.4 Gói mua sắm này yêu cầu nhà thầu đáp ứng các yêu cầu sau về thành tích thực hiện:

Vui lòng xem tệp đính kèm (nếu có yêu cầu)

3.5 Gói mua sắm này yêu cầu nhà thầu đáp ứng các yêu cầu sau về năng lực, tài chính và các yêu cầu khác:

Yêu cầu tài chính: Vui lòng xem tệp đính kèm (nếu có yêu cầu)

Yêu cầu về năng lực: Vui lòng xem tệp đính kèm (nếu có yêu cầu)

Yêu cầu khác: Nhà phân phối phải cung cấp thư ủy quyền của nhà sản xuất hoặc doanh nghiệp gia công

3.6 Đối với các dự án theo pháp luật phải đấu thầu, hồ sơ dự thầu do người mất tín nhiệm thuộc diện bị cưỡng chế thi hành nộp sẽ bị coi là không hợp lệ.

4. Nhận hồ sơ mua sắm

4.1 Tất cả nhà thầu quan tâm vui lòng đăng nhập Nền tảng Đấu thầu Thông minh Ansteel tại http://bid.ansteel.cn để tải hồ sơ mua sắm điện tử từ 17:00 ngày 10 tháng 3 năm 2026 đến 13:00 ngày 16 tháng 3 năm 2026 (giờ Bắc Kinh, các phần sau cũng vậy).

Nhấp để xem chi tiết hồ sơ mời thầu:

Tuyên bố về Nguồn Dữ liệu: Ngoại trừ thông tin công khai, tất cả dữ liệu khác được SMM xử lý dựa trên thông tin công khai, giao tiếp thị trường và dựa trên mô hình cơ sở dữ liệu nội bộ của SMM. Chúng chỉ mang tính chất tham khảo và không cấu thành khuyến nghị ra quyết định.

Để biết thêm thông tin hoặc có thắc mắc gì, vui lòng liên hệ: lemonzhao@smm.cn
Để biết thêm thông tin về cách truy cập báo cáo nghiên cứu, vui lòng liên hệ:service.en@smm.cn
Tin Liên Quan
Ngành dây điện từ ghi nhận tỷ lệ vận hành 67,95% trong tháng 8/2026, giảm so với tháng trước nhưng tăng so với cùng kỳ năm ngoái
26 phút trước
Ngành dây điện từ ghi nhận tỷ lệ vận hành 67,95% trong tháng 8/2026, giảm so với tháng trước nhưng tăng so với cùng kỳ năm ngoái
Đọc thêm
Ngành dây điện từ ghi nhận tỷ lệ vận hành 67,95% trong tháng 8/2026, giảm so với tháng trước nhưng tăng so với cùng kỳ năm ngoái
Ngành dây điện từ ghi nhận tỷ lệ vận hành 67,95% trong tháng 8/2026, giảm so với tháng trước nhưng tăng so với cùng kỳ năm ngoái
Theo SMM, tỷ lệ vận hành chung của ngành dây tráng men trong tháng 8/2026 đạt 67,95%, giảm 2,02 điểm phần trăm so với tháng trước và tăng 1,4 điểm phần trăm so với cùng kỳ năm ngoái. Trong đó, tỷ lệ vận hành của doanh nghiệp lớn là 71,87%, doanh nghiệp vừa là 56,95% và doanh nghiệp nhỏ là 67,38%.
26 phút trước
[Tin nhanh | Imacec tháng 7 của Chile giảm 1,5% so với cùng kỳ năm ngoái, mức giảm theo tháng mạnh nhất kể từ năm 2022 khi ngành khai khoáng sụt giảm 9,3%]
1 giờ trước
[Tin nhanh | Imacec tháng 7 của Chile giảm 1,5% so với cùng kỳ năm ngoái, mức giảm theo tháng mạnh nhất kể từ năm 2022 khi ngành khai khoáng sụt giảm 9,3%]
Đọc thêm
[Tin nhanh | Imacec tháng 7 của Chile giảm 1,5% so với cùng kỳ năm ngoái, mức giảm theo tháng mạnh nhất kể từ năm 2022 khi ngành khai khoáng sụt giảm 9,3%]
[Tin nhanh | Imacec tháng 7 của Chile giảm 1,5% so với cùng kỳ năm ngoái, mức giảm theo tháng mạnh nhất kể từ năm 2022 khi ngành khai khoáng sụt giảm 9,3%]
Ngân hàng trung ương Chile ngày 1/9 cho biết chỉ số hoạt động kinh tế Imacec tháng 7 giảm 1,5% so với cùng kỳ năm ngoái theo số liệu chưa điều chỉnh. Theo số liệu đã điều chỉnh theo mùa, chỉ số này giảm 2,1% so với cùng kỳ và giảm 1,7% so với tháng trước, đánh dấu mức giảm hàng tháng mạnh nhất kể từ năm 2022. Ngân hàng này cho rằng sự sụt giảm chủ yếu đến từ ngành khai khoáng, vốn giảm mạnh 9,3%, chủ yếu do điều kiện thời tiết, tiếp đến là hàm lượng quặng thấp hơn và hoạt động bảo trì thiết bị làm gián đoạn hoạt động sản xuất bình thường. Nhiều mỏ bị ảnh hưởng là các mỏ liên quan đến đồng-molypden. Vì tinh quặng molypden được thu hồi dưới dạng sản phẩm phụ của quá trình tuyển nổi dùng để xử lý quặng đồng sunfua, nên sự gián đoạn tại các nhà máy chế biến cũng làm giảm sản lượng molypden.
1 giờ trước
Anax Khởi Động Nghiên Cứu Khả Thi Đống Ủ Whim Creek Sau Khi Tỷ Lệ Thu Hồi Đồng Đạt 77–80%
1 giờ trước
Anax Khởi Động Nghiên Cứu Khả Thi Đống Ủ Whim Creek Sau Khi Tỷ Lệ Thu Hồi Đồng Đạt 77–80%
Đọc thêm
Anax Khởi Động Nghiên Cứu Khả Thi Đống Ủ Whim Creek Sau Khi Tỷ Lệ Thu Hồi Đồng Đạt 77–80%
Anax Khởi Động Nghiên Cứu Khả Thi Đống Ủ Whim Creek Sau Khi Tỷ Lệ Thu Hồi Đồng Đạt 77–80%
Anax Metals đã khởi động nghiên cứu khả thi về phương pháp hòa tách đống tại dự án đồng-kẽm Whim Creek ở Tây Úc, đánh giá lộ trình chế biến thứ hai song song với nhà máy tuyển quặng đã lên kế hoạch. Các thử nghiệm cột gần đây của CSIRO đạt tỷ lệ thu hồi đồng 77–80% và kẽm hơn 90% từ quặng cấp thấp. Nghiên cứu dự kiến hoàn thành vào quý 1 năm 2027, sẽ đánh giá tiềm năng sản xuất và tiêu thụ đồng cathode từ cơ sở hạ tầng hòa tách đống và SX-EW đã được cấp phép hiện có.
1 giờ trước