1. Điều kiện mua sắm
Dự án mua sắm này, Tháng 1/2026 Pangang Vanadi Ferrosilicon FeSi75AL0.5-B, 10-30 (PGWZMYHGXHD260106260688), được tổ chức bởi Ban Kinh doanh Vật tư thuộc Công ty Thương mại Vật tư Tập đoàn Pangang. Nguồn vốn cho dự án mua sắm được tự huy động. Dự án hiện đã sẵn sàng cho việc mua sắm và đang được thực hiện đấu thầu công khai.
2. Tổng quan Dự án và Phạm vi Mua sắm
2.1 Tên dự án: Tháng 1/2026 Pangang Vanadi Ferrosilicon FeSi75AL0.5-B, 10-30
2.2 Chuyển đổi Phương thức Mua sắm Khác sau Khi Đấu thầu Thất bại: Chuyển sang Mua sắm Thương thảo
2.3 Nội dung, phạm vi và quy mô mua sắm của dự án này được quy định chi tiết trong tệp đính kèm "Phụ lục Danh mục Vật tư.pdf".
3. Yêu cầu về Năng lực Nhà thầu
3.1 Việc liên danh đấu thầu không được phép trong đợt mua sắm này.
3.2 Đợt mua sắm này yêu cầu nhà thầu phải đáp ứng các điều kiện về năng lực sau:
(1) Giấy phép kinh doanh loại hình sản xuất.
3.3 Đợt mua sắm này yêu cầu nhà thầu phải đáp ứng các yêu cầu về vốn điều lệ sau:
Vốn điều lệ loại hình sản xuất: 5.000.000 nhân dân tệ trở lên.
Vốn điều lệ loại hình lưu thông: 5.000.000 nhân dân tệ trở lên.
3.4 Đợt mua sắm này yêu cầu nhà thầu phải có các yêu cầu về năng lực kinh nghiệm sau:
Khi nộp hồ sơ dự thầu, nhà thầu phải cung cấp minh chứng về kinh nghiệm thực hiện (bản scan hóa đơn) cho các sản phẩm tương tự từ ngày 1 tháng 1 năm 2023 đến thời điểm đóng thầu.
3.5 Đợt mua sắm này yêu cầu nhà thầu phải có các yêu cầu về năng lực, tài chính và các yêu cầu khác sau:
Yêu cầu về tài chính: Vốn điều lệ của nhà thầu không được thấp hơn 5.000.000 nhân dân tệ.
Yêu cầu về năng lực: 1. Phải cung cấp bản scan hoặc ảnh chụp các tài liệu gốc hợp lệ chứng minh năng lực doanh nghiệp đã qua kiểm tra định kỳ: Giấy phép kinh doanh (hoặc bản sao).
2. Sản phẩm yêu cầu quy trình sản xuất bằng lò hồ quang chìm; hồ sơ dự thầu phải bao gồm mô tả và hình ảnh về quy trình sản xuất sản phẩm và thiết bị chính.
Yêu cầu khác: Chi tiết xem tại các tài liệu đính kèm (nếu có).
3.6 Đối với gói thầu thuộc đối tượng phải đấu thầu theo quy định của pháp luật, hồ sơ dự thầu của tổ chức, cá nhân đang bị áp dụng biện pháp cưỡng chế theo quy định của pháp luật về thi hành án dân sự sẽ bị coi là không hợp lệ.
4. Nhận hồ sơ mời thầu
4.1 Nhà thầu quan tâm vui lòng đăng nhập Hệ thống đấu thầu điện tử Ansteel tại địa chỉ http://bid.ansteel.cn từ 08:45 ngày 07/01/2026 đến 08:45 ngày 14/01/2026 (Giờ Bắc Kinh, áp dụng cho toàn văn) để tải về hồ sơ mời thầu điện tử.
Xem chi tiết hồ sơ mời thầu:

![[SMM Thép]](https://imgqn.smm.cn/usercenter/crVox20251217171717.jpg)
![[SMM Thép]](https://imgqn.smm.cn/usercenter/LMnqz20251217171717.jpg)
