เมื่อวันที่ 27 สิงหาคม มีการประกาศรายชื่อผู้ชนะการประมูลโครงการ EPC แบบเหมาทั้งชุดของโครงการผลิตไฮโดรเจนแบบผสมผสานโซลาร์-ไฮโดรเจน-เก็บพลังงานของกั๋วฮวา รูดง โดยบริษัท กั๋วฮวา (รูดง) นิวเอ็นเนอร์จี จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทลงทุนของกั๋วฮวา
ตามประกาศ ผู้ชนะอันดับหนึ่งคือบริษัท ไชน่า เนชั่นแนล เคมิคอล เอ็นจิเนียริง หมายเลข 11 จำกัด ด้วยราคาประมูล 588.05 ล้านหยวน
ผู้ชนะอันดับสองคือบริษัท ไชน่า เนชั่นแนล เคมิคอล เอ็นจิเนียริง หมายเลข 4 จำกัด ด้วยราคาประมูล 643.39 ล้านหยวน
ตามประกาศประมูล บริษัท กั๋วฮวา (รูดง) นิวเอ็นเนอร์จี จำกัด ตั้งอยู่ที่อำเภอรูดง เมืองหนานทง มีหน้าที่พัฒนาและจัดการดำเนินงานโครงการพลังงานลม โซลาร์ และไฮโดรเจนของบริษัท กั๋วฮวา เอ็นเนอร์จี อินเวสต์เมนท์ ในพื้นที่รูดง โครงการนี้ตั้งอยู่ทางตะวันออกของเขื่อนกันคลื่นเดิมในพื้นที่ยูตง รีเคลเมชัน และทางใต้ของถนนฟาร์มภายในในเขตพัฒนาเศรษฐกิจท่าเรือหยางโขว อำเภอรูดง เมืองหนานทง มณฑลเจียงซู ขนาดการผลิตไฮโดรเจนอยู่ที่ 1,500 Nm³/h โดยสถานีผลิตไฮโดรเจนจะจัดวางติดกับโซลาร์แบบรวมศูนย์ ใช้ไฟฟ้าสีเขียวที่ผลิตจากโซลาร์แบบรวมศูนย์เพื่อผลิตไฮโดรเจน เพื่อเพิ่มขีดความสามารถในการผลิตและจ่ายไฮโดรเจนสีเขียว สถานีผลิตไฮโดรเจนจะสร้างอุปกรณ์ผลิตไฮโดรเจนด้วยไฟฟ้าแบบน้ำขนาด 1,000 Nm³/h และ 500 Nm³/h อย่างละหนึ่งชุด (รวมถึงการทำให้ไฮโดรเจนบริสุทธิ์) พร้อมอุปกรณ์บรรจุไฮโดรเจนและสิ่งอำนวยความสะดวกสาธารณะที่เกี่ยวข้อง เวลาดำเนินงานต่อปีอยู่ที่ 3,600 ชั่วโมง โครงการนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อใช้ประโยชน์จากทรัพยากรพลังงานแสงอาทิตย์ที่อุดมสมบูรณ์ในอำเภอรูดง เมืองหนานทง ร่วมกับพื้นฐานอุตสาหกรรมในท้องถิ่น เพื่อสร้างระบบไฟฟ้าแบบใหม่ที่มีประสิทธิภาพ เป็นศูนย์คาร์บอน และสะอาด ทำให้เกิดโครงการผสมผสานโซลาร์-ไฮโดรเจน-เก็บพลังงานที่บรรลุการใช้ประโยชน์จากการผลิตพลังงานใหม่และโหลดอย่างมีประสิทธิภาพ
ขอบเขตการประมูล: โครงการ EPC แบบเหมาทั้งชุดของโครงการผลิตไฮโดรเจนแบบผสมผสานโซลาร์-ไฮโดรเจน-เก็บพลังงานของกั๋วฮวา รูดง โดยบริษัท กั๋วฮวา (รูดง) นิวเอ็นเนอร์จี จำกัด รวมถึงแต่ไม่จำกัดเพียง: การดำเนินการขั้นตอนทั้งหมดสำหรับการสร้างสถานีผลิตไฮโดรเจนแบบผสมผสานโซลาร์-ไฮโดรเจน-เก็บพลังงาน การปรับปรุงการออกแบบเบื้องต้น การจัดซื้ออุปกรณ์และวัสดุทั้งหมดสำหรับการออกแบบแบบก่อสร้าง การก่อสร้างและติดตั้งโครงสร้าง การดีบักโครงการ การรับรองโครงการ การประสานงานความสัมพันธ์ภายนอก การดีบักแบบหน่วยเดียว การดีบักร่วม และกระบวนการ EPC แบบเหมาทั้งชุดตั้งแต่การส่งมอบกลางจนถึงการทดลองเดินเครื่องครั้งแรกจนถึงการรับรองสุดท้ายและการส่งมอบการผลิต
โครงการนี้เป็นโครงการ EPC แบบครบวงจร ขณะที่ปฏิบัติตามข้อกำหนดการใช้งานขั้นต่ำที่ระบุไว้ในรายงานการออกแบบเบื้องต้น ผู้เสนอราคาสามารถเสนอคำแนะนำในการปรับปรุงให้เหมาะสม โดยขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของผู้เชิญชวนเสนอราคาว่าจะยอมรับหรือไม่ ผู้เชิญชวนเสนอราคาขอสงวนสิทธิ์ในการกำหนดให้ผู้เสนอราคาระบุตามข้อกำหนดเฉพาะ รายการปริมาณงานที่ผู้เชิญชวนเสนอราคาให้มาในระหว่างการประกวดราคาเป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเนื้อหาการก่อสร้างจริงจะต้องยึดตามแผนภาพรายละเอียดการก่อสร้างที่ผู้เชิญชวนเสนอราคาอนุมัติเป็นลายลักษณ์อักษร ขั้นตอน การออกแบบ อุปกรณ์และวัสดุ รวมถึงเนื้อหาการก่อสร้างทั้งหมดรวมอยู่ในราคาสัญญาทั้งหมด โดยไม่มีการปรับเปลี่ยนยกเว้นค่าเผื่อและค่าความปลอดภัยและการก่อสร้างอย่างมีอารยธรรมที่ผู้เชิญชวนเสนอราคาให้มา จะได้รับการปรับตามสภาพจริง
ครอบคลุมหลักๆ แต่ไม่จำกัดเพียง ดังนี้: ผู้เสนอราคาจัดทำแผนการจัดซื้ออุปกรณ์และวัสดุและแผนการจ้างแรงงานรายเดือนในช่วงระยะเวลาการก่อสร้าง รูปแบบของตารางแผนการจัดซื้ออุปกรณ์และวัสดุอ้างอิงตามส่วนสัญญาในเอกสารประกวดราคา
ระยะเวลาบริการที่วางแผนไว้: วันเริ่มต้นที่วางแผนไว้: 10 สิงหาคม 2528 วันส่งมอบระหว่างทาง: 30 พฤศจิกายน 2528 รวมแล้ว 134 วันปฏิทินสำหรับการทดสอบระบบ
โครงการนี้ไม่รับการเสนอราคาจากกลุ่มผู้ประกอบการ
ประกาศดังนี้
ประกาศรายชื่อผู้เข้ารอบสุดท้ายของการประกวดราคาโครงการก่อสร้างแบบ EPC ของโครงการผลิตไฮโดรเจนแบบผสมผสานกับการเก็บไฮโดรเจนเบาของกัวฮัว (รูตง) นิวเอเนอร์จี จำกัด ของกัวฮัว อินเวสทเมนท์
ชื่อโครงการ: การประกวดราคาโครงการก่อสร้างแบบ EPC ของโครงการผลิตไฮโดรเจนแบบผสมผสานกับการเก็บไฮโดรเจนเบาของกัวฮัว (รูตง) นิวเอเนอร์จี จำกัด ของกัวฮัว อินเวสทเมนท์
หมายเลขการประกวดราคาและหมายเลขแพ็คเกจ: CEZB250106609001
I. ข้อมูลผู้เข้ารอบสุดท้าย
หมายเลขส่วน (แพ็คเกจ): CEZB250106609001
II. สถานการณ์การประเมิน
คณะกรรมการประเมินประกอบด้วยสมาชิกเก้าคน
วิธีการประเมิน: วิธีการให้คะแนนแบบบูรณาการ
ระยะเวลาการเผยแพร่รายชื่อผู้เข้ารอบสุดท้ายคือสามวัน นับจากวันที่เผยแพร่
III. ช่องทางและวิธีการร้องเรียน
(1) สำหรับการสอบถามเหตุผลที่ไม่ได้รับเลือก กรุณาติดต่อผู้จัดการโครงการ:
ชื่อ: หยาง โบยู่ โทรศัพท์: 010-57336324
อีเมล: 20090146@ceic.com
(2) หากผู้เสนอราคาหรือบุคคลที่สนใจมีข้อร้องเรียนเกี่ยวกับผลการประเมิน สามารถร้องเรียนได้:
ระยะเวลาและขั้นตอนการร้องเรียน: ควรร้องเรียนภายในระยะเวลาการเผยแพร่รายชื่อผู้เข้ารอบสุดท้ายเข้าสู่ระบบเว็บไซต์ประมูลพลังงานแห่งชาติที่ www.chnenergybidding.com.cn และภายใต้ "การเข้าสู่ระบบผู้ใช้" → "ผู้ประมูล" → "ธุรกิจการประมูล" → "ข้อคัดค้านการประมูล" ให้ส่งข้อคัดค้าน เมื่อยื่นข้อคัดค้าน ต้องระบุเนื้อหาของข้อคัดค้านอย่างชัดเจน พร้อมหลักฐานที่เกี่ยวข้อง และข้อเรียกร้องเฉพาะเจาะจง เพื่อให้เราสามารถตรวจสอบและดำเนินการได้โดยเร็วที่สุด
โทรศัพท์สอบถามข้อคัดค้าน: 010-58132372
(3) เพื่อมาตรฐานสภาพแวดล้อมการประมูลและรักษาความเป็นระเบียบเรียบร้อยในการประมูล ตามกฎหมายว่าด้วยการประมูลของสาธารณรัฐประชาชนจีนและข้อกำหนดที่เกี่ยวข้องของกลุ่มพลังงานแห่งชาติเกี่ยวกับการจัดการพฤติกรรมไม่สุจริตของผู้จัดหาสินค้า การกระทำต่อไปนี้ของผู้ประมูลจะถือเป็นการละเมิดกฎหมายและข้อบังคับของประเทศ และเป็นการแทรกแซงกระบวนการจัดซื้อที่ไม่ปกติ การกระทำดังกล่าวจะส่งผลให้ได้รับโทษ "ตัดสิทธิ์" เป็นระยะเวลาหนึ่งถึงสามปี
1) การสร้างข้อเท็จจริงเท็จและจัดเตรียมเอกสารเท็จ
2) การได้มาซึ่งหลักฐานผ่านวิธีการที่ผิดกฎหมาย
3) การใส่ร้ายป้ายสี การกล่าวหาอย่างเท็จ หรือการใส่ความคู่แข่ง
4) การยื่นคำร้องเรียนโดยไม่ยื่นข้อคัดค้านก่อน หรือการส่งคำร้องเรียนขณะที่ข้อคัดค้านยังอยู่ระหว่างการพิจารณา
5) การยื่นข้อคัดค้าน รายงาน คำร้องเรียน หรืออุทธรณ์ผ่านช่องทางหลายทาง
ที่มา: Guoneng E-Bidding



