Tin SMM ngày 12 tháng 8: Theo thông tin mà SMM có được, Công ty TNHH Nhóm Luyện kim Vạn Dương thành phố Tế Nguyên đã bắt đầu một cuộc đấu thầu công khai cho 150 tấn thỏi bismut hôm nay. Thông tin chính thức chỉ ra rằng yêu cầu về chất lượng và tiêu chuẩn kỹ thuật của lô thỏi bismut này tuân thủ theo tiêu chuẩn GB/T915-2010Bi99,99. Số lượng đấu thầu: khoảng 150 tấn (số lượng đấu thầu không được ít hơn 30 tấn), với trọng lượng thực tế dựa trên cân thực tế. Phương thức thanh toán: nhân dân tệ/tấn. Địa điểm lưu trữ: kho nhà máy. Phương thức đóng gói: theo yêu cầu của nhà cung cấp (thường là trong hộp).
Thời gian nhận hồ sơ mời thầu cho cuộc đấu thầu thỏi bismut này: ngày 11 tháng 8 năm 2025. Phương thức nhận hồ sơ mời thầu là gửi phiên bản điện tử qua WeChat. Thời gian đấu thầu: từ ngày 11 tháng 8 năm 2025 đến 14 giờ 00 ngày 15 tháng 8 năm 2025. Địa điểm gửi hồ sơ mời thầu: hồ sơ mời thầu điện tử phải được gửi đến địa chỉ email wyjtxs@163.com (tiêu đề của hồ sơ mời thầu điện tử phải là: tên người đấu thầu + tên sản phẩm đấu thầu). Thông tin liên hệ: người phụ trách Lư Hưng Dữ, số điện thoại 15138852838. Tiền đặt cọc đấu thầu: 100.000 nhân dân tệ (bằng chuyển khoản điện tín).
Thời gian mở thầu cho cuộc đấu thầu thỏi bismut này là 15 giờ 00 ngày 15 tháng 8 năm 2025. Giá dự thầu sàn đã được đặt cho cuộc đấu thầu này và giá không được thấp hơn 116.000 nhân dân tệ/tấn. Số lượng yêu cầu sẽ được tính toán bắt đầu từ người đấu thầu có giá thầu cao nhất. Nếu người đấu thầu có giá thầu cao nhất không mua toàn bộ số lượng, số lượng còn lại sẽ được mua bởi người đấu thầu có giá thầu cao thứ hai, và cứ như vậy cho đến khi mua xong. Đơn giá xuất xưởng cho người đấu thầu có giá thầu cao nhất sẽ dựa trên giá thầu trúng thầu cao nhất, trong khi đơn giá xuất xưởng cho số lượng còn lại sẽ được thương lượng riêng. Để bảo vệ lợi ích của người mời thầu, người mời thầu vẫn có quyền lựa chọn hoặc từ chối một hoặc toàn bộ các hồ sơ mời thầu trước khi trao hợp đồng và sẽ không cung cấp bất kỳ giải thích nào cho các hành động đã thực hiện. Người đấu thầu phải nộp giá thầu một cách cẩn thận dựa trên tình hình thực tế (phương thức gửi bảng giá thầu phải tuân thủ hồ sơ mời thầu). Người đấu thầu nên sẵn sàng chấp nhận các yêu cầu hỏi đáp từ người mời thầu bất cứ lúc nào và cung cấp câu trả lời.


![Sản lượng bismuth tinh chế của Trung Quốc theo ước tính của SMM trong tháng 8 sẽ tăng khoảng 1,5% so với tháng trước [Dữ liệu SMM]](https://imgqn.smm.cn/usercenter/eThpo20251217171723.jpeg)
