Thầu mua sắm bằng hình thức mời thầu rộng rãi và so sánh giá của Công ty TNHH Thép Đặc biệt Trường Thành, Tập đoàn Pangang về thanh vonfram tháng 8 năm 2025

Đã xuất bản: Aug 8, 2025 17:51

1. Điều kiện mua sắm

Bên mua sắm trong dự án mua sắm này, "Đấu thầu công khai và so sánh giá thầu thanh đồng tháng 8 năm 2025 của Công ty Thép Đặc biệt Panchangte" (PGWZMYHGXHD250807229126), là Phòng Vật tư của Công ty TNHH Thương mại Vật tư Tập đoàn Pangang. Kinh phí cho dự án mua sắm này được tự huy động và dự án đã đáp ứng các điều kiện mua sắm. Hiện nay, đang tiến hành đấu thầu công khai và so sánh giá thầu.

2. Tổng quan dự án và phạm vi mua sắm

2.1 Tên dự án: Đấu thầu công khai và so sánh giá thầu thanh đồng tháng 8 năm 2025 của Công ty Thép Đặc biệt Panchangte

2.2 Phương thức mua sắm thay thế trong trường hợp mua sắm không thành công: Mua sắm qua đàm phán

2.3 Để biết chi tiết về nội dung, phạm vi và quy mô mua sắm của dự án này, vui lòng tham khảo tệp "Danh sách vật tư đính kèm.pdf" được đính kèm.

3. Yêu cầu về tư cách của nhà thầu

3.1 Không cho phép liên danh tham gia đấu thầu cho dự án mua sắm này.

3.2 Đối với dự án mua sắm này, nhà thầu phải đáp ứng các yêu cầu về tư cách sau đây:

(1) Giấy phép kinh doanh sản xuất

3.3 Đối với dự án mua sắm này, nhà thầu phải đáp ứng các yêu cầu về vốn đăng ký sau đây:

Vốn đăng ký đối với doanh nghiệp sản xuất: 5 triệu nhân dân tệ (10.000 nhân dân tệ) hoặc cao hơn

3.4 Đối với dự án mua sắm này, nhà thầu phải đáp ứng các yêu cầu về hiệu suất sau đây:

Khi đấu thầu, nhà thầu phải cung cấp chứng chỉ hiệu suất (bản sao quét của hợp đồng hoặc hóa đơn) cho các sản phẩm tương tự từ ngày 1 tháng 1 năm 2022 đến hạn chót nộp thầu.

3.5 Đối với dự án mua sắm này, nhà thầu phải đáp ứng các yêu cầu về năng lực, tài chính và các yêu cầu khác sau đây:

Yêu cầu về tài chính: Vốn đăng ký của nhà thầu không được thấp hơn 5 triệu nhân dân tệ.

Yêu cầu về năng lực: Cung cấp bản sao quét của các chứng chỉ doanh nghiệp đã qua kiểm tra hàng năm: (1) Giấy phép kinh doanh (hoặc bản sao); (2) Giấy chứng nhận đăng ký thuế (hoặc bản sao) (ngoại trừ những người có giấy chứng nhận ba trong một thống nhất); (3) Giấy chứng nhận mã số tổ chức (hoặc bản sao) (ngoại trừ những người có giấy chứng nhận ba trong một thống nhất).

Yêu cầu khác: Thanh vonfram là nguyên liệu thô cho thép hợp kim nhiệt độ cao và là mặt hàng chủ chốt của Công ty Thép Đặc biệt Panchangte (ghi chú theo kế hoạch: dành riêng cho động cơ hàng không dân dụng). Để đảm bảo chất lượng dự án, các nhà cung cấp sản xuất mới được nhận phải cung cấp báo cáo về trình độ thử nghiệm sử dụng từ đơn vị người dùng; nếu không, hồ sơ dự thầu sẽ bị coi là không hợp lệ.

3.6 Đối với các dự án phải đấu thầu theo quy định của pháp luật, hồ sơ dự thầu của những cá nhân không trung thực đang bị thi hành án sẽ không hợp lệ đối với lần mua sắm này.

4. Mua tài liệu mua sắm

4.1 Những người quan tâm đến việc tham gia đấu thầu nên đăng nhập vào Nền tảng Đấu thầu và Đấu thầu Thông minh Ansteel tại http://bid.ansteel.cn trong khoảng thời gian từ 14 giờ 00 ngày 8 tháng 8 năm 2025 đến 09 giờ 00 ngày 18 tháng 8 năm 2025 (theo giờ Bắc Kinh, sau đây gọi tắt là giờ Bắc Kinh) để tải về tài liệu mua sắm điện tử.

Nhấn vào đây để xem chi tiết đấu thầu:

Tuyên bố về Nguồn Dữ liệu: Ngoại trừ thông tin công khai, tất cả dữ liệu khác được SMM xử lý dựa trên thông tin công khai, giao tiếp thị trường và dựa trên mô hình cơ sở dữ liệu nội bộ của SMM. Chúng chỉ mang tính chất tham khảo và không cấu thành khuyến nghị ra quyết định.

Để biết thêm thông tin hoặc có thắc mắc gì, vui lòng liên hệ: lemonzhao@smm.cn
Để biết thêm thông tin về cách truy cập báo cáo nghiên cứu, vui lòng liên hệ:service.en@smm.cn
Tin Liên Quan
Một mỏ ở Giang Tây đã bán 96 tấn tinh quặng molypden với giá trúng thầu 5.430 nhân dân tệ/mtu.
2 giờ trước
Một mỏ ở Giang Tây đã bán 96 tấn tinh quặng molypden với giá trúng thầu 5.430 nhân dân tệ/mtu.
Đọc thêm
Một mỏ ở Giang Tây đã bán 96 tấn tinh quặng molypden với giá trúng thầu 5.430 nhân dân tệ/mtu.
Một mỏ ở Giang Tây đã bán 96 tấn tinh quặng molypden với giá trúng thầu 5.430 nhân dân tệ/mtu.
[Molypden Flash] SMM, ngày 3 tháng 9: Một mỏ tại Giang Tây đã bán 96 tấn tinh quặng molypden 45%-50% (đồng trung bình 1,99%, phốt pho trung bình 0,081%) với giá giao dịch 5.430 nhân dân tệ/mtu, giá sàn 5.410 nhân dân tệ/mtu. Mỏ này cũng bán 544 tấn tinh quặng molypden 40%-45% (đồng trung bình 4,09%, phốt pho trung bình 0,085%) với giá giao dịch 5.395 nhân dân tệ/mtu, giá sàn 5.380 nhân dân tệ/mtu. Tất cả các giao dịch trên đều thanh toán bằng 35% tiền mặt và 65% hối phiếu chấp nhận.
2 giờ trước
[Tin nhanh | Chỉ số sản xuất khai khoáng của Chile giảm 7,2% so cùng kỳ năm trước trong tháng 7; khai khoáng kim loại giảm 10,7%]
6 giờ trước
[Tin nhanh | Chỉ số sản xuất khai khoáng của Chile giảm 7,2% so cùng kỳ năm trước trong tháng 7; khai khoáng kim loại giảm 10,7%]
Đọc thêm
[Tin nhanh | Chỉ số sản xuất khai khoáng của Chile giảm 7,2% so cùng kỳ năm trước trong tháng 7; khai khoáng kim loại giảm 10,7%]
[Tin nhanh | Chỉ số sản xuất khai khoáng của Chile giảm 7,2% so cùng kỳ năm trước trong tháng 7; khai khoáng kim loại giảm 10,7%]
Vào ngày 31 tháng 8, Viện Thống kê Quốc gia Chile (INE) báo cáo rằng chỉ số sản xuất công nghiệp của nước này giảm 5,1% so với cùng kỳ năm ngoái trong tháng 7. Trong đó, chỉ số sản xuất khai khoáng (IPMin) giảm 7,2%, với khai khoáng kim loại giảm 10,7%, làm giảm 9,301 điểm phần trăm khỏi chỉ số, chủ yếu do hoạt động khai thác và chế biến đồng thấp hơn. Dữ liệu của USGS cho thấy Chile chiếm khoảng 16% sản lượng molypden toàn cầu vào năm 2025. Sự sụt giảm sản lượng gần đây tại các mỏ đồng-molypden của Chile tập trung ở giai đoạn tuyển quặng, điều này ảnh hưởng đến molypden phụ phẩm nặng nề hơn so với đồng; do đó, nguồn cung molypden toàn cầu dự kiến sẽ chịu tác động vào năm 2026.
6 giờ trước
Bản tin nhanh thị trường molypden (SMM, ngày 3 tháng 9)
6 giờ trước
Bản tin nhanh thị trường molypden (SMM, ngày 3 tháng 9)
Đọc thêm
Bản tin nhanh thị trường molypden (SMM, ngày 3 tháng 9)
Bản tin nhanh thị trường molypden (SMM, ngày 3 tháng 9)
Một mỏ tại Giang Tây tổ chức bán đấu thầu tinh quặng molypden: - 96 tấn tinh quặng Mo 45–50%, trung bình 1,99% Cu và 0,081% P, giá sàn 5.410 NDT mỗi độ Mo. - 544 tấn tinh quặng Mo 40–45%, trung bình 4,09% Cu và 0,085% P, giá sàn 5.380 NDT mỗi độ Mo. Điều khoản thanh toán: 35% tiền mặt + 65% hối phiếu chấp nhận. Thời gian kết thúc đấu thầu: 11:00, ngày 3 tháng 9 năm 2026.
6 giờ trước