Vào ngày 16 tháng 7, Công ty TNHH Đầu tư Guohua Guohua (Rudong) Năng lượng mới đã ban hành thông báo đấu thầu cho dự án tổng thầu EPC của Dự án sản xuất hydro tích hợp PV-Hydrogen-Storage của Guohua Rudong.
Theo thông báo đấu thầu, Công ty TNHH Đầu tư Guohua Guohua (Rudong) Năng lượng mới có trụ sở tại huyện Rudong, thành phố Nam Thông, và chịu trách nhiệm phát triển, vận hành và quản lý các dự án điện gió, PV và năng lượng hydro ở khu vực Rudong cho Công ty TNHH Đầu tư Năng lượng Guohua. Dự án này nằm ở phía đông của bờ biển cũ trong Khu khai hoang Yudong, Khu phát triển kinh tế cảng Yangkou, huyện Rudong, thành phố Nam Thông, tỉnh Giang Tô và ở phía nam của đường nông nghiệp nội bộ. Quy mô sản xuất hydro là 1.500 Nm³/h. Trạm sản xuất hydro được bố trí gần hệ thống PV tập trung, sử dụng điện xanh do hệ thống PV tập trung tạo ra để sản xuất hydro nhằm tăng cường khả năng sản xuất và cung cấp hydro xanh. Trạm sản xuất hydro sẽ xây dựng mới một bộ thiết bị sản xuất hydro bằng phân cực nước công suất 1.000 Nm³/h và một bộ thiết bị sản xuất hydro bằng phân cực nước công suất 500 Nm³/h (bao gồm lọc hydro), cùng với các thiết bị bơm hydro và công trình công cộng hỗ trợ. Thời gian vận hành hàng năm là 3.600 giờ. Dự án này được lên kế hoạch tận dụng nguồn tài nguyên năng lượng mặt trời dồi dào ở huyện Rudong, thành phố Nam Thông, kết hợp với nền tảng công nghiệp trong khu vực để tạo ra một hệ thống điện mới hiệu quả, không carbon và sạch, thực hiện một dự án tích hợp PV-Hydrogen-Storage có khả năng sử dụng hiệu quả năng lượng điện mới và tải.
Phạm vi đấu thầu: Dự án tổng thầu EPC của Dự án sản xuất hydro tích hợp PV-Hydrogen-Storage của Công ty TNHH Đầu tư Guohua Guohua (Rudong) Năng lượng mới chủ yếu bao gồm, nhưng không giới hạn ở: toàn bộ quá trình xử lý thủ tục xây dựng trạm sản xuất hydro tích hợp PV-Hydrogen-Storage, tối ưu hóa thiết kế sơ bộ, thiết kế bản vẽ thi công, mua sắm toàn bộ thiết bị và vật liệu, xây dựng kết cấu và lắp đặt, vận hành thử nghiệm công trình, nghiệm thu dự án, phối hợp các mối quan hệ bên ngoài, vận hành thử nghiệm từng máy, vận hành thử nghiệm chung, từ bàn giao trung gian đến thử nghiệm chạy đầu tiên và toàn bộ quá trình công tác tổng thầu EPC cho đến khi hoàn thành nghiệm thu và bàn giao để sản xuất. Nội dung cần dịch như sau: ----text start--- Nó bao gồm bố trí tổng thể, vận chuyển của toàn bộ nhà máy, đường ống ngoài nhà máy cho quá trình và sưởi ấm, cấp nước và thoát nước, cấp điện, viễn thông, phòng cháy chữa cháy, cổng đi bộ, nhà phân tích, cổng vận chuyển hàng hóa, hàng rào, máy nén khí, sản xuất hydro bằng nước điện phân, bồn chứa hydro tạm thời, nén hydro, máy lọc nước, tủ trạm biến áp, trạm nước tuần hoàn, trạm bơm nước tăng áp, bể nước khẩn cấp và bể giám sát nước mưa, chống sét và nối đất cho toàn bộ trạm, cảnh quan (đáp ứng yêu cầu bảo vệ môi trường và tiết kiệm nước, thiết kế cảnh quan trong và ngoài toàn bộ trạm cần cung cấp bản vẽ hiệu quả trước để nhà mời thầu xác nhận), đào đất, xây dựng và trang trí kết cấu (phương án trang trí tinh tế cần cung cấp bản vẽ hiệu quả trước để nhà mời thầu xác nhận), nền móng thiết bị, giá đỡ đường ống quá trình, nhận dạng đường ống thiết bị (bản vẽ hiệu quả phải được nhà mời thầu xác nhận), lắp đặt đường ống quá trình, đánh giá nhà máy xanh, thiết kế hình ảnh và công trình công cộng (bao gồm: đường dây cấp điện 10kV ngoài nhà máy, đường ống cấp nước sản xuất ngoài nhà máy, đường ống hơi nước ngoài nhà máy, đường ống hydro ngoài nhà máy, xây dựng cáp ngầm từ trạm tăng áp ngoài khơi 35kV đến trạm, thiết kế và xây dựng cấp nước và phòng cháy chữa cháy, v.v.).
Thời gian dịch vụ dự kiến:
Ngày dự kiến bắt đầu: 10 tháng 8 năm 2025;
Ngày bàn giao trung gian: 30 tháng 11 năm 2025, với tổng cộng 134 ngày theo lịch để hoàn thành việc vận hành thử nghiệm dự án.
Dự án này không chấp nhận đấu thầu liên danh.
Thông báo mời thầu như sau:
Thông báo mời thầu công khai cho Dự án tổng thầu EPC của Dự án sản xuất hydro tích hợp PV-Hydrogen-Storage Guohua Rudong của Công ty TNHH Năng lượng mới Guohua (Rudong) thuộc Tập đoàn Guohua Investment.
Chương 1 Mời thầu công khai
1. Điều kiện mời thầu
Tên của dự án mời thầu này là: Mời thầu công khai cho Dự án tổng thầu EPC của Dự án sản xuất hydro tích hợp PV-Hydrogen-Storage Guohua Rudong của Công ty TNHH Năng lượng mới Guohua (Rudong) thuộc Tập đoàn Guohua Investment, với số hiệu mời thầu dự án là: CEZB250106609. Nhà mời thầu là Công ty TNHH Năng lượng mới Guohua (Rudong), đơn vị dự án là Công ty TNHH Năng lượng mới Guohua (Rudong) và nguồn vốn là tự túc. ----text end---Cơ quan mời thầu là Công ty TNHH Tư vấn Kỹ thuật Quốc tế Tập đoàn Năng lượng Trung Quốc. Dự án này đã đáp ứng điều kiện mời thầu và hiện đang tiến hành mời thầu công khai với hình thức xem xét hậu hợp đồng trong nước cho dự án này.
2. Tổng quan dự án và phạm vi mời thầu
2.1 Tổng quan dự án, phạm vi mời thầu và phân chia gói thầu: 2.1.1 Tổng quan dự án:
Công ty TNHH Năng lượng Mới Guohua (Rudong) có trụ sở tại huyện Rudong, thành phố Nam Thông, chịu trách nhiệm phát triển và quản lý vận hành các dự án năng lượng gió, quang điện và năng lượng hydro của Công ty TNHH Đầu tư Năng lượng Guohua tại khu vực Rudong. Dự án này nằm ở phía đông Laohaidi trong khu cải tạo Yudong thuộc Khu phát triển kinh tế cảng Nam Khẩu, huyện Rudong, thành phố Nam Thông, tỉnh Giang Tô và ở phía nam đường nông nghiệp nội bộ. Quy mô sản xuất hydro là 1.500Nm³/h. Trạm sản xuất hydro được bố trí gần hệ thống quang điện tập trung, sử dụng điện xanh do hệ thống quang điện tập trung tạo ra để sản xuất hydro nhằm tăng cường khả năng sản xuất và cung cấp hydro xanh. Một đơn vị sản xuất hydro bằng phương pháp điện phân nước mới công suất 1.000Nm³/h và 500Nm³/h (bao gồm lọc sạch hydro) sẽ được xây dựng tại trạm sản xuất hydro, cùng với các đơn vị bơm hydro và công trình công cộng hỗ trợ. Thời gian vận hành hàng năm là 3.600 giờ. Dự án này được lên kế hoạch tận dụng nguồn năng lượng mặt trời dồi dào ở huyện Rudong, thành phố Nam Thông, kết hợp với nền tảng công nghiệp trong khu vực này để tạo ra một hệ thống điện mới hiệu quả, không carbon và sạch, thực hiện một dự án tích hợp quang điện - hydro - lưu trữ để sử dụng hiệu quả điện năng phát ra từ các nguồn năng lượng mới và tải trọng.
2.1.2 Phạm vi mời thầu:
Dự án tổng thầu EPC cho Dự án sản xuất hydro tích hợp quang điện - hydro - lưu trữ Guohua Rudong của Công ty TNHH Năng lượng Mới Guohua (Rudong) thuộc Công ty TNHH Đầu tư Guohua chủ yếu bao gồm, nhưng không giới hạn ở: toàn bộ quá trình xử lý thủ tục xây dựng dự án trạm sản xuất hydro tích hợp quang điện - hydro - lưu trữ, tối ưu hóa thiết kế sơ bộ, mua sắm toàn bộ thiết bị và vật liệu cho thiết kế bản vẽ thi công, xây dựng kết cấu và lắp đặt, vận hành thử nghiệm công trình, nghiệm thu dự án, phối hợp các mối quan hệ bên ngoài, vận hành thử nghiệm đơn vị, vận hành thử nghiệm chung, từ bàn giao trung gian đến thử nghiệm chạy đầu tiên, và toàn bộ quá trình công tác tổng thầu EPC cho đến khi nghiệm thu hoàn thành và bàn giao để sản xuất. Phạm vi bao gồm bố trí tổng thể nhà máy và giao thông vận tải, đường ống công nghệ và đường ống sưởi ngoài, cấp nước và thoát nước, cấp điện, viễn thông, phòng cháy chữa cháy, cổng đi bộ, nhà phân tích, cổng vận chuyển hàng hóa, hàng rào, máy nén khí, sản xuất hydro bằng nước điện phân, bình chứa hydro tạm thời, nén hydro, máy nước tinh khiết, tủ trạm biến áp, trạm nước tuần hoàn, trạm bơm nước tăng áp, hồ nước khẩn cấp và hồ giám sát nước mưa, chống sét và nối đất cho toàn bộ trạm, cảnh quan (đáp ứng yêu cầu bảo vệ môi trường và tiết kiệm nước, với thiết kế cảnh quan trong và ngoài toàn bộ trạm cần phải nộp bản vẽ 3D trước để được nhà mời thầu xác nhận), công tác đất đai, xây dựng kết cấu và trang trí (kế hoạch trang trí tinh tế cần phải nộp bản vẽ 3D trước để được nhà mời thầu xác nhận), nền móng thiết bị, giá đỡ đường ống công nghệ, ghi nhãn thiết bị và đường ống (bản vẽ 3D phải được nhà mời thầu xác nhận), lắp đặt đường ống công nghệ, đánh giá nhà máy xanh, thiết kế hình ảnh và các tiện ích (bao gồm: đường dây cấp điện 10kV ngoài, đường ống cấp nước sản xuất ngoài, đường ống hơi nước ngoài, đường ống hydro ngoài, xây dựng cáp ngầm nối điện 35kV từ trạm tăng áp ngoài khơi đến trạm, thiết kế và xây dựng cấp nước và phòng cháy chữa cháy, v.v.). Trong giai đoạn thiết kế chi tiết, nhà mời thầu sẽ xác nhận kế hoạch thực hiện cuối cùng. Tổng giá thầu đã bao gồm toàn bộ chi phí thiết kế, mua sắm, xây dựng, v.v. cho phần này và giá sẽ không được điều chỉnh. Nhà thầu cũng sẽ chịu chi phí thuê kênh viễn thông trong ba năm. Nhà thầu chịu trách nhiệm về toàn bộ chi phí liên quan đến cấp điện xây dựng, cấp nước tạm thời và bồi thường đất tạm thời trong thời gian xây dựng dự án. Tất cả các tài liệu thiết kế bản vẽ thi công cho dự án này phải được cơ quan thẩm định bản vẽ và đơn vị thi công xem xét và phê duyệt trước khi bắt đầu thi công.
Dự án này là một dự án EPC chìa khóa trao tay. Trong khi đáp ứng các yêu cầu sử dụng tối thiểu được nêu trong báo cáo thiết kế sơ bộ, nhà thầu có quyền đưa ra các đề xuất hợp lý, mà nhà mời thầu sẽ quyết định có áp dụng hay không. Nhà mời thầu có quyền yêu cầu nhà thầu đáp ứng các yêu cầu cụ thể. Bảng khối lượng công việc do nhà mời thầu cung cấp trong quá trình đấu thầu chỉ để tham khảo trong định giá, và nội dung thi công thực tế sẽ dựa trên bản vẽ thi công chi tiết được nhà mời thầu phê duyệt bằng văn bản. Tất cả quy trình, thiết kế, thiết bị vật tư và nội dung thi công đều được bao gồm trong tổng giá trị hợp đồng. Ngoại trừ các khoản tạm tính và phí an toàn, văn minh xây dựng do bên mời thầu quy định sẽ được điều chỉnh theo thực tế, các chi phí khác không được điều chỉnh. Nội dung chủ yếu bao gồm nhưng không giới hạn:
Nhà thầu phải cung cấp kế hoạch cung ứng vật tư thiết bị và kế hoạch nhân công hàng tháng trong suốt thời gian thi công. Định dạng kế hoạch cung ứng vật tư thiết bị tham khảo phần hợp đồng trong hồ sơ mời thầu.
2.1.3 Thời gian phục vụ dự kiến:
Ngày khởi công dự kiến: 10/8/2025 (ngày khởi công cụ thể theo thông báo bằng văn bản của bên mời thầu), ngày bàn giao tạm thời: 30/11/2025, tổng cộng 134 ngày lịch để hoàn thành chạy thử công trình.
2.1.4 Yêu cầu chất lượng: Chất lượng công trình phải đáp ứng yêu cầu kỹ thuật chất lượng của Tập đoàn Năng lượng Trung Quốc và Công ty Đầu tư Quốc Hoa, đạt tiêu chuẩn chất lượng công trình hiện hành quốc gia.
2.2 Khác:/
3. Yêu cầu năng lực nhà thầu
3.1 Điều kiện năng lực và yêu cầu kinh nghiệm:
[1] Yêu cầu năng lực: (1) Nhà thầu phải là pháp nhân độc lập hoặc tổ chức khác đăng ký hợp pháp, cung cấp giấy tờ chứng minh hiệu lực.
(2) Nhà thầu phải có và cung cấp chứng chỉ năng lực thiết kế hoặc thi công hiệu lực: Chứng chỉ thiết kế hạng A trở lên ngành hóa chất, dầu khí, dược phẩm hoặc chứng chỉ tổng thầu xây dựng công trình dầu khí hạng I trở lên.
(3) Nếu là đơn vị thi công, phải có giấy phép an toàn lao động hiệu lực.
[2] Yêu cầu tài chính:/
[3] Yêu cầu kinh nghiệm: Từ 8/2020 đến hạn nộp thầu (tính theo ngày ký hợp đồng), nhà thầu phải có ít nhất 01 hợp đồng tổng thầu EPC liên quan đến công trình sản xuất hydro, giá trị hợp đồng đơn lẻ không dưới 50 triệu. Nhà thầu cung cấp hợp đồng đáp ứng yêu cầu kinh nghiệm hồ sơ mời thầu, bản scan hợp đồng ít nhất bao gồm: trang đóng dấu hai bên, ngày ký hợp đồng và các trang thông tin chính liên quan yêu cầu kinh nghiệm.
[4] Yêu cầu về uy tín:/
[5] Yêu cầu về trình độ quản lý dự án: (1) Nhà thầu phải cung cấp chứng chỉ đăng ký chuyên môn xây dựng công trình hợp lệ (hoặc chứng chỉ chuyên môn nếu nhà nước không yêu cầu đăng ký) hoặc chứng chỉ chức danh nghề nghiệp cấp phó cao cấp trở lên cho quản lý dự án đề xuất.
(2) Quản lý dự án phải có kinh nghiệm ít nhất một dự án tổng thầu EPC liên quan đến cơ sở sản xuất hydro. Nhà thầu phải cung cấp hợp đồng chứng minh hiệu suất của quản lý dự án. Nếu hợp đồng không ghi rõ tên quản lý dự án, phải cung cấp giấy chứng nhận nghiệm thu hoặc giấy chứng nhận người dùng có đóng dấu chính thức (bao gồm tên dự án, quản lý dự án và tên công ty).
(3) Nhà thầu phải cung cấp ảnh chụp màn hình hồ sơ đóng bảo hiểm xã hội của quản lý dự án đề xuất từ tháng 5/2024 đến hạn nộp hồ sơ dự thầu, thể hiện đóng liên tục ít nhất 12 tháng (có đóng dấu của cơ quan bảo hiểm xã hội).
[6] Yêu cầu về trình độ trưởng bộ phận thiết kế: (Yêu cầu này áp dụng cho nhà thầu là đơn vị thiết kế. Nếu nhà thầu đáp ứng cả yêu cầu về trình độ thiết kế và xây dựng trong hồ sơ mời thầu, việc có cần đáp ứng yêu cầu này hay không sẽ được xác định dựa trên nội dung đảm nhận trong hồ sơ dự thầu. Nếu hồ sơ dự thầu không chỉ rõ có đảm nhận công việc thiết kế hay không, sẽ được coi là có đảm nhận.)
(1) Nhà thầu phải cung cấp chứng chỉ kỹ sư khảo sát và thiết kế đăng ký hợp lệ (hoặc chứng chỉ chuyên môn nếu nhà nước không yêu cầu đăng ký) hoặc chứng chỉ chức danh nghề nghiệp cấp phó cao cấp trở lên cho trưởng bộ phận thiết kế đề xuất.
(2) Nhà thầu phải cung cấp ảnh chụp màn hình chứng nhận đóng bảo hiểm hưu trí của quản lý thiết kế đề xuất, thể hiện đóng liên tục ít nhất 12 tháng liên tiếp từ tháng 5/2024 đến hạn nộp hồ sơ dự thầu (phải có đóng dấu của cơ quan bảo hiểm xã hội).
[7] Yêu cầu về trình độ quản lý thi công: (Yêu cầu này áp dụng cho nhà thầu là nhà thầu xây dựng. Nếu trình độ thiết kế và xây dựng của nhà thầu đều đáp ứng yêu cầu của hồ sơ mời thầu, việc có cần đáp ứng yêu cầu này hay không sẽ được xác định dựa trên phạm vi công việc được chỉ định trong hồ sơ dự thầu. Nếu hồ sơ dự thầu không nêu rõ có thực hiện công tác thi công hay không, thì sẽ được coi là có thực hiện.)
(1) Nhà thầu phải cung cấp Giấy chứng nhận đăng ký hành nghề xây dựng hạng 1 còn hiệu lực và Giấy chứng nhận đánh giá an toàn sản xuất (loại B) còn hiệu lực của quản lý thi công đề xuất.
(2) Nhà thầu phải cung cấp ảnh chụp giấy chứng nhận đóng bảo hiểm hưu trí của quản lý thi công đề xuất, thể hiện khoản đóng góp liên tục ít nhất 12 tháng liên tiếp từ tháng 5 năm 2024 đến thời điểm nộp hồ sơ dự thầu (phải có dấu xác nhận của cơ quan bảo hiểm xã hội).
Lưu ý: Giấy chứng nhận đăng ký hành nghề xây dựng hạng 1 phải tuân thủ yêu cầu tại Thông báo về việc triển khai toàn diện Giấy chứng nhận đăng ký điện tử cho nhà thầu xây dựng hạng 1 do Văn phòng Bộ Xây dựng và Phát triển Đô thị ban hành (Văn bản số Jianbanshi [2021] 40).
[8] Thiết bị thi công: /
[9] Tổ chức và nhân sự quản lý dự án: (Yêu cầu này áp dụng cho nhà thầu là đơn vị thi công. Nếu cả năng lực thiết kế và thi công của nhà thầu đều đáp ứng yêu cầu hồ sơ mời thầu, việc thực hiện yêu cầu này sẽ được xác định dựa trên phạm vi công việc quy định trong hồ sơ dự thầu. Nếu hồ sơ dự thầu không nêu rõ có thực hiện công tác thi công hay không, thì sẽ được coi là có thực hiện.)
Nhà thầu phải cung cấp Giấy chứng nhận đánh giá an toàn sản xuất (loại C) còn hiệu lực của quản lý an toàn đề xuất.
[10] Yêu cầu về hàng hóa mua sắm: /
[11] Yêu cầu khác: /
3.2 Dự án này không chấp nhận liên danh dự thầu.
4. Nhận hồ sơ mời thầu
4.1 Tất cả các nhà thầu quan tâm phải tìm biểu tượng "Nền tảng Cộng tác Sinh thái" ở cuối trang chủ của Tập đoàn Đầu tư Năng lượng Trung Quốc (https://www.ceic.com) trước khi mua hồ sơ, nhấp vào biểu tượng để truy cập nền tảng, sau đó chọn biểu tượng "Mua sắm vật tư" để hoàn tất đăng ký nhà cung cấp với Tập đoàn Đầu tư Năng lượng Trung Quốc. Nhà thầu đã đăng ký không được đăng ký lại. Để biết phương thức đăng ký, tham khảo: Nền tảng Cộng tác Sinh thái Tập đoàn Đầu tư Năng lượng Trung Quốc → Trung tâm Trợ giúp → "Hướng dẫn sử dụng Nền tảng Cộng tác Sinh thái".
4.2 Phương thức mua tài liệu đấu thầu: Những nhà thầu đã đăng ký phải đăng nhập vào "Hệ thống nghiệp vụ nhà thầu đấu thầu điện tử Guoneng" để hoàn thành việc mua tài liệu đấu thầu trực tuyến.
4.3 Tài liệu đấu thầu sẽ có sẵn để mua từ 09:00:00 ngày 16 tháng 7 năm 2025 đến 16:00:00 ngày 21 tháng 7 năm 2025.
4.4 Giá bán của mỗi bộ tài liệu đấu thầu là 70 nhân dân tệ cho mỗi phần (gói) đối với Gói 1, và tài liệu không được hoàn lại sau khi bán. Khoản tiền đặt cọc cho tài liệu kỹ thuật là 0 nhân dân tệ đối với Gói 1, và sẽ được hoàn lại khi trả lại tài liệu kỹ thuật (không có lãi suất).
4.5 Những nhà thầu tiềm năng không mua được tài liệu đấu thầu theo yêu cầu của thông báo này sẽ không được phép tham gia đấu thầu.
4.6 Những điều khác: /
5. Xem xét tài liệu đấu thầu và Chuẩn bị tài liệu đấu thầu
Dự án này áp dụng phương thức đấu thầu điện tử hoàn toàn. Những nhà thầu phải tải về "Công cụ soạn thảo tài liệu đấu thầu điện tử CHN Energy" và các hướng dẫn sử dụng liên quan từ phần "Tải về thành phần" của "Hệ thống nghiệp vụ nhà thầu đấu thầu điện tử CHN Energy" để vận hành. Quy trình vận hành cụ thể như sau:
1) Những nhà thầu phải tự đăng nhập vào "Hệ thống nghiệp vụ nhà thầu đấu thầu điện tử CHN Energy": www.chnenergybidding.com.cn.
2) Nhấn nút "Trung tâm trợ giúp" ở góc trên bên phải để tải về "Hướng dẫn sử dụng hệ thống đấu thầu điện tử CHN Energy - Đấu thầu điện tử (Hướng dẫn nhà thầu)".
3) Nhấn nút "Tải về thành phần" ở góc trên bên phải, và tải về và cài đặt "Gói cài đặt trình điều khiển đấu thầu điện tử CHN Energy" và "Công cụ soạn thảo tài liệu đấu thầu điện tử CHN Energy" trên trang bật lên.
Lưu ý: Tài liệu đấu thầu của dự án này có định dạng đặc biệt. Những nhà thầu phải hoàn thành các thao tác trên để duyệt tài liệu đấu thầu.
4) Những nhà thầu phải có được chứng chỉ số CA để hoàn thành việc chuẩn bị tài liệu đấu thầu và tham gia đấu thầu cho dự án này. Để biết quy trình xin cấp chứng chỉ số CA, vui lòng tham khảo: Trang chủ đấu thầu điện tử CHN Energy → Trung tâm trợ giúp → "Quy trình và hướng dẫn xin cấp chứng chỉ số điện tử dự án đấu thầu điện tử CHN Energy".
Lưu ý: Các nhà thầu cần nhanh chóng đăng ký chứng chỉ số CA. Nếu không đăng ký chứng chỉ số CA hoặc chứng chỉ số CA đã hết hạn, nhà thầu sẽ không thể xử lý các công việc liên quan đến đấu thầu sau này.
5) Các nhà thầu phải chuẩn bị hồ sơ dự thầu bằng "Công cụ soạn thảo hồ sơ thầu điện tử CHN Energy" theo yêu cầu của hồ sơ mời thầu. Để biết các thao tác cụ thể, vui lòng tham khảo "Hướng dẫn sử dụng hệ thống thầu điện tử CHN Energy - Thầu điện tử (Hướng dẫn nhà thầu)". Các chương sau đây là các chương quan trọng, và nhà thầu được yêu cầu đọc kỹ:
Chương 1.1-1.7 (Chuẩn bị hệ thống)
Chương 1.9 (Liên kết khóa CA)
Chương 2.5 (Thu thập tài liệu)
Chương 2.9 (Phòng mở thầu)
Chương 3.1 (Cài đặt công cụ soạn thảo hồ sơ thầu)
Chương 3.2 (Soạn thảo hồ sơ thầu điện tử)
6. Nộp và mở hồ sơ thầu
6.1 Thời hạn nộp hồ sơ thầu (cùng thời điểm với thời điểm đóng thầu) và thời điểm mở thầu là 09:00:00 ngày 5 tháng 8 năm 2025 (theo giờ Bắc Kinh). Các nhà thầu phải nộp hồ sơ thầu điện tử thông qua "Hệ thống kinh doanh nhà thầu thầu điện tử CHN Energy" trước thời điểm đóng thầu. Sau khi mở thầu thành công, Hệ thống kinh doanh nhà thầu thầu điện tử Guoneng sẽ mã hóa bảng ghi chép mở thầu và các tệp được tải lên bởi các nhà thầu trong phần "Thành phần hồ sơ thầu (phần báo giá)" của công cụ soạn thảo hồ sơ thầu. Đồng thời, hệ thống sẽ gửi bảng ghi chép mở thầu đã mã hóa cho các nhà thầu để tham khảo. Sau khi hoàn thành đánh giá thầu thương mại (không bao gồm báo giá) và thầu kỹ thuật, Hệ thống kinh doanh nhà thầu thầu điện tử Guoneng sẽ hiển thị bảng ghi chép mở thầu và các tài liệu báo giá thầu, và gửi khóa mã hóa cho các nhà thầu để họ xác minh thông tin mở thầu.
6.2 Đối với các hồ sơ thầu được giao sau thời hạn, "Hệ thống kinh doanh nhà thầu thầu điện tử Guoneng" sẽ từ chối nhận.
6.3 Địa điểm mở thầu: Việc mở thầu sẽ được tiến hành công khai thông qua "Hệ thống kinh doanh nhà thầu thầu điện tử Guoneng", và sẽ không tổ chức lễ mở thầu tại chỗ.
7. Nội dung cần dịch như sau:
7.1 Bản khai báo thông tin:
(1) Trong giai đoạn mở thầu, thông tin như trình độ chuyên môn, thành tích và các chứng chỉ liên quan của người dự thầu, dự án trưởng/người phụ trách dự án/người phụ trách dự án (kiến trúc sư trưởng)/giám sát viên trưởng (nếu có) theo yêu cầu trong thông báo mời thầu sẽ được công khai cho tất cả người dự thầu tham gia.
(2) Trong giai đoạn công khai danh sách các nhà thầu trúng thầu dự kiến, thông tin như trình độ chuyên môn, thành tích và các chứng chỉ liên quan của dự án trưởng/người phụ trách dự án/người phụ trách dự án (kiến trúc sư trưởng)/giám sát viên trưởng (nếu có) của các nhà thầu trúng thầu dự kiến đáp ứng yêu cầu của hồ sơ mời thầu sẽ được công khai cho công chúng.
(3) Thành tích yêu cầu trong thông báo mời thầu mà chưa được công khai (thành tích bổ sung để công khai sẽ được coi là thành tích đã công khai) sẽ không được công nhận trong giai đoạn đánh giá thầu.
7.2 /
8. Phương tiện công bố thông báo
Thông báo mời thầu này được công bố đồng thời trên Guoneng e-Tender và Nền tảng dịch vụ công Trung Quốc về đấu thầu.
9. Thông tin liên hệ
Chủ đầu tư: Công ty TNHH Năng lượng mới Guohua (Rudong)
Địa chỉ: Phòng 1005, Tòa nhà kinh doanh Yangkougang, số 1 đường Bohai, Khu phát triển kinh tế Yangkougang, huyện Rudong, thành phố Nam Thông
Mã bưu chính: 226413
Người liên hệ: Dương Côn Bằng
Điện thoại: 18862028189
Email: 20087623@chnenergy.com.cn
Đơn vị mời thầu: Công ty TNHH Tư vấn kỹ thuật quốc tế năng lượng Trung Quốc
Địa chỉ: Viện nghiên cứu công nghệ năng lượng mới Quốc gia, đường Beier, thị trấn Beiqijia, quận Changping, Bắc Kinh
Mã bưu chính: 100007
Người liên hệ: Dương Bá Ngọc
Điện thoại: 010-57336324
Email: 20090146@ceic.com
Nguồn: Guoneng e-Tender



