Xem trước thầu cho đợt thứ hai mua sắm tập trung niken tinh luyện của Chi nhánh Thép không gỉ JISCO vào tháng 7 năm 2025

Đã xuất bản: Jul 4, 2025 13:33

Thông báo sớm về đợt thứ hai mua sắm tập trung niken tinh luyện tháng 7 năm 2025 của Chi nhánh Thép không gỉ JISCO

Chi nhánh Quản lý chuỗi cung ứng thông báo sớm về đợt thứ hai mua sắm tập trung niken tinh luyện tháng 7 năm 2025 của Chi nhánh Thép không gỉ JISCO. Nhà cung cấp đủ điều kiện được mời tham gia đăng ký. Chi tiết như sau:

I. Tổng quan dự án

  • Tên dự án: Thông báo sớm về đợt thứ hai mua sắm tập trung niken tinh luyện tháng 7 năm 2025 của Chi nhánh Thép không gỉ JISCO
  • Đơn vị mua sắm: Chi nhánh Quản lý chuỗi cung ứng
  • Địa điểm giao hàng: Kho hợp kim thép không gỉ, Khu vực vận hành cung ứng vật tư, Phòng Kho vận và Vận tải JISCO
  • Ngày dự kiến bắt đầu cung ứng/xây dựng: 3 tháng 7 năm 2025
  • Ngày dự kiến kết thúc cung ứng/xây dựng: 31 tháng 7 năm 2025
  • Nội dung mua sắm: Nhấp vào đây để xem chi tiết

II. Yêu cầu về điều kiện đăng ký

1. Người đăng ký phải là pháp nhân độc lập trong lãnh thổ Cộng hòa Nhân dân Trung Hoa.
2. Người đăng ký không được bị Tòa án Nhân dân Tối cao liệt vào danh sách nợ xấu trên trang web "Tín dụng Trung Quốc" hoặc bất kỳ nền tảng chia sẻ thông tin tín dụng nào khác ở bất kỳ cấp độ nào.
3. Người đăng ký phải chấp nhận phương thức thanh toán của nhà mời thầu (thanh toán sau khi thanh toán tài khoản, chuyển khoản tiền mặt).
4. Người đăng ký phải có khả năng đáp ứng dự án thầu.
5. Đợt mua sắm này chấp nhận nhà sản xuất.

III. Phương thức đăng ký

  • Nhà cung cấp phải phản hồi thông báo trong thời hạn quy định và đăng nhập vào hệ thống đấu thầu và đấu thầu điện tử (https://eps.jiugangbid.com/). Nhà cung cấp chưa đăng ký phải hoàn thành thủ tục đăng ký trước, sau đó nhấp vào "Tôi muốn đăng ký" cho thông báo mua sắm tương ứng và điền thông tin liên quan.

IV. Hạn chót đăng ký

  • 17 giờ 34 phút ngày 10 tháng 7 năm 2025

V. Liên lạc và phản hồi

  • 1. Nếu người đăng ký có bất kỳ câu hỏi nào về thông báo này, họ có thể hỏi người liên hệ về việc công bố mua sắm. Người liên hệ: Chu Quang Thắng, Số điện thoại liên hệ: 13993783567.

VI. Khiếu nại và kháng cáo

  • Đối với các khiếu nại và kháng cáo liên quan đến các hoạt động mua sắm, vui lòng gửi thông tin đến địa chỉ email của Văn phòng Giám sát Giao dịch Trung tâm Thương mại Tập đoàn JISCO (jyjds@jiugang.com), Số điện thoại liên hệ: 0937-6713939.

Phụ lục liên quan

Không có

  • Chi nhánh Quản lý Chuỗi cung ứng
  • Ngày 3 tháng 7 năm 2025

Nhấp vào đây để xem chi tiết đấu thầu: 》Thông báo sớm về đợt mua sắm tập trung Nikel tinh luyện lần thứ hai tháng 7 năm 2025 của Chi nhánh Thép không gỉ JISCO

Tuyên bố về Nguồn Dữ liệu: Ngoại trừ thông tin công khai, tất cả dữ liệu khác được SMM xử lý dựa trên thông tin công khai, giao tiếp thị trường và dựa trên mô hình cơ sở dữ liệu nội bộ của SMM. Chúng chỉ mang tính chất tham khảo và không cấu thành khuyến nghị ra quyết định.

Để biết thêm thông tin hoặc có thắc mắc gì, vui lòng liên hệ: lemonzhao@smm.cn
Để biết thêm thông tin về cách truy cập báo cáo nghiên cứu, vui lòng liên hệ:service.en@smm.cn
Tin Liên Quan
【SMM Tin nhanh Niken】Indonesia xác nhận chi tiết thực hiện nới lỏng DHE SDA
7 giờ trước
【SMM Tin nhanh Niken】Indonesia xác nhận chi tiết thực hiện nới lỏng DHE SDA
Đọc thêm
【SMM Tin nhanh Niken】Indonesia xác nhận chi tiết thực hiện nới lỏng DHE SDA
【SMM Tin nhanh Niken】Indonesia xác nhận chi tiết thực hiện nới lỏng DHE SDA
Indonesia đã xác nhận chi tiết triển khai Điều 18A của Quy định Chính phủ (PP) số 21/2026, có hiệu lực đối với tờ khai hải quan xuất khẩu (PPE) từ ngày 1 tháng 9 năm 2026. Chính phủ xác định 64 nhà xuất khẩu khai khoáng, tương đương khoảng 12% trong số 537 nhà xuất khẩu được rà soát, hiện đáp ứng tiêu chí đủ điều kiện. Nhà xuất khẩu đủ điều kiện phải là pháp nhân PT của Indonesia, hoạt động trong lĩnh vực khai khoáng và có ít nhất một cổ đông đến từ các quốc gia được chỉ định gồm Mỹ, Trung Quốc, Hồng Kông, Úc hoặc Canada, nắm giữ tối thiểu 10% cổ phần. Danh sách đủ điều kiện sẽ được rà soát hằng tháng. Chính phủ cũng chỉ định 15 ngân hàng ngoại hối để ký gửi DHE SDA theo Điều 18A, gồm 5 ngân hàng quốc doanh và 10 ngân hàng ngoài quốc doanh. Điều này cho phép các nhà xuất khẩu đủ điều kiện ký gửi DHE SDA bắt buộc tại các ngân hàng ngoài quốc doanh được chỉ định, mang lại sự linh hoạt cao hơn trong quản lý nguồn thu xuất khẩu.
7 giờ trước
Dữ liệu: Diễn biến thị trường SHFE, DCE (ngày 03/09)
9 giờ trước
Dữ liệu: Diễn biến thị trường SHFE, DCE (ngày 03/09)
Đọc thêm
Dữ liệu: Diễn biến thị trường SHFE, DCE (ngày 03/09)
Dữ liệu: Diễn biến thị trường SHFE, DCE (ngày 03/09)
Bảng dưới đây cho thấy biến động giá kim loại đen và kim loại màu trên SHFE và DCE vào ngày 03/09/2026
9 giờ trước
Giá niken phục hồi, nhưng thị trường NPI cao cấp vẫn gặp khó khăn do nền tảng yếu và thanh khoản thấp
10 giờ trước
Giá niken phục hồi, nhưng thị trường NPI cao cấp vẫn gặp khó khăn do nền tảng yếu và thanh khoản thấp
Đọc thêm
Giá niken phục hồi, nhưng thị trường NPI cao cấp vẫn gặp khó khăn do nền tảng yếu và thanh khoản thấp
Giá niken phục hồi, nhưng thị trường NPI cao cấp vẫn gặp khó khăn do nền tảng yếu và thanh khoản thấp
[SMM Niken nhanh] Tin ngày 3 tháng 9: Mặc dù giá niken phục hồi, thị trường NPI cao cấp khó đảo ngược nền tảng cơ bản yếu và thị trường thiếu thanh khoản. Các nhà máy thép tiếp tục giữ mức giá chấp nhận ở mức thấp, và chênh lệch giá đáng kể vẫn tồn tại giữa chào giá từ phía thượng nguồn và mức giá tâm lý của các nhà máy thép. Phần bù giá cho hàng hóa niken đơn vị cao đã thu hẹp đáng kể, và hầu hết các tổ chức vẫn giữ triển vọng bi quan về thị trường kỳ hạn.
10 giờ trước
Xem trước thầu cho đợt thứ hai mua sắm tập trung niken tinh luyện của Chi nhánh Thép không gỉ JISCO vào tháng 7 năm 2025 - Shanghai Metals Market (SMM)