ประกาศเชิญชวนยื่นข้อเสนอราคาสำหรับการจัดซื้อวัสดุที่ซื้อจากภายนอก รวมถึงแผ่นโลหะและแผ่นเหล็ก และเหล็กดิบสำหรับการผลิตเหล็ก (BG2025060112) ประกาศเชิญชวนยื่นข้อเสนอราคาการจัดซื้อ

เผยแพร่แล้ว: Jun 21, 2025 21:00

1. เงื่อนไขการจัดซื้อ

โครงการจัดซื้อ "ประกวดราคาซื้อเหล็กดิบจากแหล่งภายนอกสำหรับการผลิตเหล็กและวัสดุอื่น ๆ สำหรับแผ่นเหล็กและแผ่นโลหะ (BG2025060112)" (BGBCGFHHD250619218569) จัดขึ้นโดยแผนกจัดซื้อผงแร่และเศษเหล็ก ของศูนย์จัดซื้อ บริษัท เบนซี เหล็กและเหล็กกล้า (กลุ่ม) แผ่นเหล็กและแผ่นโลหะ จำกัด เงินทุนสำหรับโครงการจัดซื้อนี้เป็นเงินทุนที่ระดมขึ้นเอง โครงการนี้ได้ตรงตามเงื่อนไขการจัดซื้อแล้ว และขณะนี้เปิดให้เจรจาต่อรองรอบเดียว

2. ภาพรวมโครงการและขอบเขตการจัดซื้อ

2.1 ชื่อโครงการ: ประกวดราคาซื้อเหล็กดิบจากแหล่งภายนอกสำหรับการผลิตเหล็กและวัสดุอื่น ๆ สำหรับแผ่นเหล็กและแผ่นโลหะ (BG2025060112)

2.2 วิธีการจัดซื้อทางเลือกในกรณีที่การจัดซื้อไม่สำเร็จ: ไม่เกี่ยวข้อง

2.3 สำหรับรายละเอียดเกี่ยวกับเนื้อหา ขอบเขต และขนาดของการจัดซื้อในโครงการนี้ โปรดดูเอกสารแนบ "Material List Attachment.pdf"

3. คุณสมบัติของผู้เสนอราคา

3.1 การเสนอราคาร่วมกันไม่ได้รับอนุญาตสำหรับการจัดซื้อนี้

3.2 ผู้เสนอราคาสำหรับการจัดซื้อนี้ต้องตรงตามข้อกำหนดคุณสมบัติต่อไปนี้:

(1) ใบอนุญาตประกอบธุรกิจสำหรับบริษัทการค้า

(2) ใบอนุญาตประกอบธุรกิจสำหรับบริษัทผู้ผลิต

3.3 ผู้เสนอราคาสำหรับการจัดซื้อนี้ต้องตรงตามข้อกำหนดเกี่ยวกับทุนจดทะเบียนต่อไปนี้:

ทุนจดทะเบียนสำหรับบริษัทผู้ผลิต: 50 ล้านหยวนขึ้นไป

ทุนจดทะเบียนสำหรับบริษัทการค้า: 50 ล้านหยวนขึ้นไป

3.4 ผู้เสนอราคาสำหรับการจัดซื้อนี้ต้องตรงตามข้อกำหนดเกี่ยวกับประสิทธิภาพการปฏิบัติงานต่อไปนี้:

ดูเอกสารแนบ

3.5 ผู้เสนอราคาสำหรับการจัดซื้อนี้ต้องตรงตามข้อกำหนดเกี่ยวกับความสามารถ การเงิน และข้อกำหนดอื่น ๆ ต่อไปนี้:

ข้อกำหนดทางการเงิน: ดูเอกสารแนบ

ข้อกำหนดความสามารถ: ดูเอกสารแนบ

ข้อกำหนดอื่น ๆ: ใช่ สำหรับรายละเอียดเกี่ยวกับข้อกำหนดเงินประกันการปฏิบัติงาน ดูเอกสารแนบ

3.6 สำหรับโครงการที่กฎหมายกำหนดให้ต้องดำเนินการประมูล การเสนอราคาจากลูกหนี้ที่ไม่ซื่อสัตย์จะถือว่าเป็นโมฆะ

4. การรับเอกสารจัดซื้อ

4.1 ขอให้ผู้เสนอราคาที่สนใจลงชื่อเข้าใช้แพลตฟอร์มประมูลและเสนอราคาอัจฉริยะของ Ansteel ที่ http://bid.ansteel.cn ระหว่างเวลา 09:00 น. ของวันที่ 21 มิถุนายน 2568 ถึงเวลา 09:00 น. ของวันที่ 25 มิถุนายน 2568 (เวลาปักกิ่ง เช่นเดียวกันต่อไปนี้) เพื่อดาวน์โหลดเอกสารจัดซื้ออิเล็กทรอนิกส์

คลิกเพื่อดูรายละเอียดประกวดราคา:>ประกวดราคาซื้อเหล็กเหนียวนอกสำหรับการผลิตเหล็กกล้า และรายการอื่นๆ สำหรับแผ่นเหล็กและแผ่นโลหะ (BG2025060112)ประกาศจัดซื้อจัดจ้าง

คำชี้แจงแหล่งที่มาของข้อมูล: นอกจากข้อมูลที่เปิดเผยต่อสาธารณะแล้ว ข้อมูลอื่นๆ ทั้งหมดได้รับการประมวลผลโดย SMM จากข้อมูลสาธารณะ การสื่อสารกับตลาด และการพึ่งพาแบบจำลองฐานข้อมูลภายในของ SMMข้อมูลเหล่านี้มีไว้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น ไม่ถือเป็นข้อเสนอแนะในการตัดสินใจ

หากมีข้อสงสัยหรือต้องการทราบข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาติดต่อ: lemonzhao@smm.cn
หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับวิธีการเข้าถึงรายงานการวิจัยของเรา โปรดติดต่อ:service.en@smm.cn
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
[แอฟริกาใต้เสนอภาษีตอบโต้การทุ่มตลาดชั่วคราวสูงสุด 28.11% สำหรับเหล็กเคลือบสีจากจีน]
31 นาทีที่แล้ว
[แอฟริกาใต้เสนอภาษีตอบโต้การทุ่มตลาดชั่วคราวสูงสุด 28.11% สำหรับเหล็กเคลือบสีจากจีน]
อ่านเพิ่มเติม
[แอฟริกาใต้เสนอภาษีตอบโต้การทุ่มตลาดชั่วคราวสูงสุด 28.11% สำหรับเหล็กเคลือบสีจากจีน]
[แอฟริกาใต้เสนอภาษีตอบโต้การทุ่มตลาดชั่วคราวสูงสุด 28.11% สำหรับเหล็กเคลือบสีจากจีน]
ITAC ได้ออกคำวินิจฉัยเบื้องต้นเป็นบวก โดยเสนอให้เรียกเก็บภาษีตอบโต้การทุ่มตลาดชั่วคราวกับเหล็กเคลือบสีนำเข้าจากจีนในอัตรา 8.83% ถึง 28.11% เป็นระยะเวลา 6 เดือน โดยอัตราภาษีรายบริษัทประกอบด้วย Zhejiang Huapu Eco-Friendly Materials 8.83% และ Hefei HBIS/Suzhou HBIS 18.70% ขณะที่ผู้ส่งออกรายอื่นที่ให้ความร่วมมือจะถูกเรียกเก็บในอัตราเฉลี่ยถ่วงน้ำหนัก 13.79% ส่วนผู้ผลิตที่ไม่ให้ความร่วมมือจะถูกเรียกเก็บในอัตราสูงสุดที่ 28.11% การไต่สวนซึ่งเริ่มขึ้นในเดือนธันวาคม 2568 หลังจากการยื่นคำร้องโดย ArcelorMittal South Africa และ Safal Steel พบว่าการนำเข้าจากจีนพุ่งขึ้น 51.3% เป็น 77,457 เมตริกตันในปี 2568 คิดเป็น 84.23% ของการนำเข้าทั้งหมด
31 นาทีที่แล้ว
[ซีเรียบรรลุข้อตกลงกับซาอุดีอาระเบียเพื่อเริ่มเดินเครื่องโรงงานเหล็กฮามาอีกครั้ง]
31 นาทีที่แล้ว
[ซีเรียบรรลุข้อตกลงกับซาอุดีอาระเบียเพื่อเริ่มเดินเครื่องโรงงานเหล็กฮามาอีกครั้ง]
อ่านเพิ่มเติม
[ซีเรียบรรลุข้อตกลงกับซาอุดีอาระเบียเพื่อเริ่มเดินเครื่องโรงงานเหล็กฮามาอีกครั้ง]
[ซีเรียบรรลุข้อตกลงกับซาอุดีอาระเบียเพื่อเริ่มเดินเครื่องโรงงานเหล็กฮามาอีกครั้ง]
กระทรวงเศรษฐกิจและอุตสาหกรรมของซีเรียได้ลงนามข้อตกลงเชิงยุทธศาสตร์ระยะเวลา 30 ปีกับกลุ่มอิธรา โฮลดิ้ง ซึ่งมีฐานอยู่ในซาอุดีอาระเบีย เพื่อฟื้นฟู ปรับปรุงให้ทันสมัย และดำเนินกิจการบริษัททั่วไปสำหรับผลิตภัณฑ์เหล็กและเหล็กกล้าในฮามา ข้อตกลงซึ่งลงนามเมื่อวันที่ 28 สิงหาคมระหว่างงานมหกรรมนานาชาติดามัสกัส กำหนดให้ห้าปีแรกเป็นการฟื้นฟูและปรับปรุงให้ทันสมัย ตามด้วยระยะเวลาดำเนินการ 25 ปี โดยมีเป้าหมายการผลิตอย่างน้อย 350,000 ตันต่อปีภายในสี่ปี ข้อตกลงนี้นับเป็นก้าวหนึ่งสู่การฟื้นฟูโครงสร้างพื้นฐานอุตสาหกรรมที่หยุดนิ่งของซีเรียและลดการพึ่งพาการนำเข้าเหล็ก ขณะเดียวกันยังส่งสัญญาณถึงความสัมพันธ์ทางเศรษฐกิจที่แน่นแฟ้นยิ่งขึ้นระหว่างซีเรียและซาอุดีอาระเบีย
31 นาทีที่แล้ว
[SMM Analysis] กฎ Melt-and-Pour ของ EU มาถึงแล้ว: ห่วงโซ่อุปทานเหล็กกล้าคาร์บอนเผชิญการปรับโครงสร้างครั้งใหญ่ในรอบชั่วอายุคน
37 นาทีที่แล้ว
[SMM Analysis] กฎ Melt-and-Pour ของ EU มาถึงแล้ว: ห่วงโซ่อุปทานเหล็กกล้าคาร์บอนเผชิญการปรับโครงสร้างครั้งใหญ่ในรอบชั่วอายุคน
อ่านเพิ่มเติม
[SMM Analysis] กฎ Melt-and-Pour ของ EU มาถึงแล้ว: ห่วงโซ่อุปทานเหล็กกล้าคาร์บอนเผชิญการปรับโครงสร้างครั้งใหญ่ในรอบชั่วอายุคน
[SMM Analysis] กฎ Melt-and-Pour ของ EU มาถึงแล้ว: ห่วงโซ่อุปทานเหล็กกล้าคาร์บอนเผชิญการปรับโครงสร้างครั้งใหญ่ในรอบชั่วอายุคน
ข้อบังคับการบังคับใช้ (EU) 2026/1963 ซึ่งเผยแพร่เมื่อวันที่ 31 สิงหาคมและมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 1 ตุลาคม กำหนดให้ประเทศผู้หลอมและหมายเลขเตาหลอมเป็นข้อมูลบังคับสำหรับเหล็กทุกชิปเมนต์ที่เข้าสู่สหภาพยุโรป เมื่อซ้อนทับกับโควตาประเทศใหม่และ CBAM แล้ว จะคัดแยกผู้ส่งออกออกเป็นกลุ่มที่มีทางเลือกสำรอง กลุ่มที่ถือตั๋วเที่ยวเดียว และสำหรับจีนซึ่งมีโควตาประเทศเป็นศูนย์ในหมวดเหล็กแผ่นขนาดใหญ่ที่สุดสามหมวด กลุ่มที่ปริมาณเหล็กอาจไม่มีที่ไปนับตั้งแต่เดือนตุลาคม 2027
37 นาทีที่แล้ว