ประกาศประมูลแร่บอกซ์ไซต์ของสำนักงานใหญ่ในไตรมาสที่ 3

เผยแพร่แล้ว: May 26, 2025 10:58

1. เงื่อนไขการประกวดราคา

สำหรับโครงการประกวดราคานี้ ผู้เชิญชวนประกวดราคาสำหรับการประกวดราคาแร่บอกซ์ไซต์ไตรมาสที่ 3 (AGGFFGSHGZHD250523212489) ของสำนักงานใหญ่ คือ ฝ่ายบริหารจัดการจัดซื้อวัตถุดิบ ศูนย์จัดซื้อเชื้อเพลิงดิบ บริษัท เหล็กอังอัง จำกัด เงินทุนสำหรับโครงการประกวดราคานี้เป็นเงินทุนที่ระดมขึ้นเอง โครงการนี้ได้ตรงตามเงื่อนไขการประกวดราคาแล้ว และขณะนี้เปิดให้ประกวดราคาต่อสาธารณะ

2. ภาพรวมโครงการและขอบเขตการประกวดราคา

2.1 ชื่อโครงการ: แร่บอกซ์ไซต์ไตรมาสที่ 3 ของสำนักงานใหญ่

2.2 วิธีการจัดซื้อทางเลือกในกรณีที่การประกวดราคาล้มเหลว: เปลี่ยนเป็นการจัดซื้อโดยตรงหรือการจัดซื้อแบบเจรจาต่อรอง

2.3 สำหรับรายละเอียดเกี่ยวกับเนื้อหา ขอบเขต และขนาดของการประกวดราคาในโครงการนี้ โปรดดูเอกสารแนบ "Material List Attachment.pdf"

3. คุณสมบัติของผู้เสนอราคา

3.1 ไม่อนุญาตให้มีการเสนอราคาร่วมกันในการประกวดราคานี้

3.2 สำหรับการประกวดราคานี้ ผู้เสนอราคาจะต้องมีคุณสมบัติตามข้อกำหนดดังต่อไปนี้

ดูรายละเอียดในเอกสารแนบ (หากจำเป็น)

3.3 สำหรับการประกวดราคานี้ ผู้เสนอราคาจะต้องมีทุนจดทะเบียนตามข้อกำหนดดังต่อไปนี้

ทุนจดทะเบียนสำหรับผู้ประกอบการที่เน้นการผลิต: 5 ล้านหยวนขึ้นไป

3.4 สำหรับการประกวดราคานี้ ผู้เสนอราคาจะต้องมีผลงานตามข้อกำหนดดังต่อไปนี้

ดูรายละเอียดในเอกสารแนบ (หากจำเป็น)

3.5 สำหรับการประกวดราคานี้ ผู้เสนอราคาจะต้องมีความสามารถ ทางการเงิน และข้อกำหนดอื่น ๆ ตามดังต่อไปนี้

ข้อกำหนดทางการเงิน: ดูรายละเอียดในเอกสารแนบ (หากจำเป็น)

ข้อกำหนดความสามารถ: ดูรายละเอียดในเอกสารแนบ (หากจำเป็น)

ข้อกำหนดอื่น ๆ: ดูรายละเอียดในเอกสารแนบ (หากจำเป็น)

3.6 สำหรับโครงการที่ต้องมีการประกวดราคาตามกฎหมาย การเสนอราคาจากผู้ที่เป็นหนี้ตามคำพิพากษาที่ไม่ซื่อสัตย์จะถือว่าเป็นโมฆะสำหรับการประกวดราคานี้

4. วิธีการรับเอกสารประกวดราคา

4.1 ขอให้ผู้เสนอราคาที่สนใจเข้าสู่ระบบ Angang Smart Tendering Platform ที่ http://bid.ansteel.cn ตั้งแต่เวลา 10:00 น. ของวันที่ 26 พฤษภาคม 2568 ถึงเวลา 13:00 น. ของวันที่ 20 มิถุนายน 2568 (เวลาปักกิ่ง เช่นเดียวกันต่อไปนี้) เพื่อดาวน์โหลดเอกสารประกวดราคาในรูปแบบอิเล็กทรอนิกส์

คลิกเพื่อดูรายละเอียดการประกวดราคา》ประกาศประกวดราคาแร่บอกซ์ไซต์ไตรมาสที่ 3 ของสำนักงานใหญ่

คำชี้แจงแหล่งที่มาของข้อมูล: นอกจากข้อมูลที่เปิดเผยต่อสาธารณะแล้ว ข้อมูลอื่นๆ ทั้งหมดได้รับการประมวลผลโดย SMM จากข้อมูลสาธารณะ การสื่อสารกับตลาด และการพึ่งพาแบบจำลองฐานข้อมูลภายในของ SMMข้อมูลเหล่านี้มีไว้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น ไม่ถือเป็นข้อเสนอแนะในการตัดสินใจ

หากมีข้อสงสัยหรือต้องการทราบข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาติดต่อ: lemonzhao@smm.cn
หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับวิธีการเข้าถึงรายงานการวิจัยของเรา โปรดติดต่อ:service.en@smm.cn
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
A00 ปรับตัวลงเล็กน้อย เศษอะลูมิเนียมโดยรวมยังทรงตัว [บทวิเคราะห์รายวันเศษอะลูมิเนียม]
11 ชั่วโมงที่แล้ว
A00 ปรับตัวลงเล็กน้อย เศษอะลูมิเนียมโดยรวมยังทรงตัว [บทวิเคราะห์รายวันเศษอะลูมิเนียม]
อ่านเพิ่มเติม
A00 ปรับตัวลงเล็กน้อย เศษอะลูมิเนียมโดยรวมยังทรงตัว [บทวิเคราะห์รายวันเศษอะลูมิเนียม]
A00 ปรับตัวลงเล็กน้อย เศษอะลูมิเนียมโดยรวมยังทรงตัว [บทวิเคราะห์รายวันเศษอะลูมิเนียม]
11 ชั่วโมงที่แล้ว
ซินเจียง โป๋หยวน อลูมิเนียม เดินหน้าโครงการกำลังการผลิต 150,000 ตันต่อปี ในเขตเศรษฐกิจจุ่นตง
11 ชั่วโมงที่แล้ว
ซินเจียง โป๋หยวน อลูมิเนียม เดินหน้าโครงการกำลังการผลิต 150,000 ตันต่อปี ในเขตเศรษฐกิจจุ่นตง
อ่านเพิ่มเติม
ซินเจียง โป๋หยวน อลูมิเนียม เดินหน้าโครงการกำลังการผลิต 150,000 ตันต่อปี ในเขตเศรษฐกิจจุ่นตง
ซินเจียง โป๋หยวน อลูมิเนียม เดินหน้าโครงการกำลังการผลิต 150,000 ตันต่อปี ในเขตเศรษฐกิจจุ่นตง
บริษัท ซินเจียง โป๋หยวน อลูมิเนียม จำกัด กำลังเร่งดำเนินการก่อสร้างโครงการผลิตภัณฑ์อลูมิเนียมกึ่งสำเร็จรูปชนิดใหม่ กำลังการผลิตปีละ 150,000 ตัน ตั้งอยู่ในนิคมอุตสาหกรรมปลายน้ำอลูมิเนียมหัวเช่าซาน เขตพัฒนาเศรษฐกิจและเทคโนโลยีจุ่นตง ซินเจียง โครงการนี้มีมูลค่าการลงทุนรวม 180 ล้านหยวน ครอบคลุมพื้นที่ 64 หมู่ มีแผนก่อสร้างโรงงานผลิตมาตรฐาน 2 หลัง พื้นที่รวม 23,000 ตารางเมตร ด้านการจัดวางสายการผลิต โครงการจะติดตั้งสายการผลิตแท่งอลูมิเนียม 2 สาย สายการผลิตม้วนและแถบอลูมิเนียมแบบหล่อรีด 8 สาย และสายการผลิตม้วนและแถบอลูมิเนียมแบบรีดเย็น 1 สาย เมื่อก่อสร้างแล้วเสร็จและเดินเครื่องเต็มรูปแบบ คาดว่าจะมีกำลังการผลิตลวดอลูมิเนียมปีละ 60,000 ตัน และม้วนอลูมิเนียมปีละ 90,000 ตัน
11 ชั่วโมงที่แล้ว
[บทวิเคราะห์ราคา ADC12 รายวัน] ราคาอะลูมิเนียมฟิวเจอร์สผันผวนในระดับสูง; ราคาสปอต ADC12 ทรงตัวในทิศทางแข็งแกร่ง
12 ชั่วโมงที่แล้ว
[บทวิเคราะห์ราคา ADC12 รายวัน] ราคาอะลูมิเนียมฟิวเจอร์สผันผวนในระดับสูง; ราคาสปอต ADC12 ทรงตัวในทิศทางแข็งแกร่ง
อ่านเพิ่มเติม
[บทวิเคราะห์ราคา ADC12 รายวัน] ราคาอะลูมิเนียมฟิวเจอร์สผันผวนในระดับสูง; ราคาสปอต ADC12 ทรงตัวในทิศทางแข็งแกร่ง
[บทวิเคราะห์ราคา ADC12 รายวัน] ราคาอะลูมิเนียมฟิวเจอร์สผันผวนในระดับสูง; ราคาสปอต ADC12 ทรงตัวในทิศทางแข็งแกร่ง
[บทวิเคราะห์ราคา ADC12 รายวัน: อะลูมิเนียมฟิวเจอร์สทรงตัวระดับสูง ADC12 สปอตทรงตัวแข็งแกร่ง] สัญญาอะลูมิเนียมอัลลอย 2611 เปิดตลาดวันนี้ที่ 23,430 หยวน/ตัน ปรับลงแตะจุดต่ำสุดระหว่างวันที่ 23,320 หยวน/ตันซึ่งมีแรงหนุนก่อนค่อยๆ ดีดกลับ เคลื่อนไหวในกรอบ 23,320-23,560 หยวน/ตันตลอดทั้งวัน และปิดตลาดที่ 23,435 หยวน/ตัน เพิ่มขึ้น 0.11%
12 ชั่วโมงที่แล้ว