Thông báo công khai về việc phê duyệt báo cáo đánh giá tác động môi trường đối với Dự án nâng cấp lò cao 1.200m³ của Công ty TNHH Công nghiệp Thép Kiến Long Sơn Tây

Đã xuất bản: Apr 28, 2025 09:03

[Thông báo công khai về Dự án Lò cao 1.200m³ mới tại Sơn Tây!]

Tuần trước, một thông báo công khai đã được ban hành về việc đề xuất phê duyệt tài liệu đánh giá tác động môi trường (ĐTM) cho Dự án Nâng cấp và Cải tạo Thiết bị Thép Xanh và Carbon Thấp của Công ty Cổ phần Công nghiệp Sơn Tây Kiến Long.

Tổng quan về Dự án Xây dựng: Xây dựng một lò cao 1.200m³ (với công suất được chuyển đổi từ việc ngừng hoạt động một lò cao 1.080m³ và một lò cao 630m³ hiện có), được hỗ trợ bởi việc xây dựng các kho chứa quặng cho lò cao, lò thổi nóng, các công trình công cộng và phụ trợ khác, cũng như các dự án bảo vệ môi trường.

Theo các quy định liên quan của "Biện pháp Tham gia Cộng đồng trong Đánh giá Tác động Môi trường", cơ quan chúng tôi dự định phê duyệt tài liệu ĐTM cho Dự án Nâng cấp và Cải tạo Thiết bị Thép Xanh và Carbon Thấp của Công ty Cổ phần Công nghiệp Sơn Tây Kiến Long. Thông tin cơ bản về tài liệu ĐTM được đề xuất phê duyệt được công khai tại đây, với thời gian công khai kéo dài từ ngày 21 tháng 4 năm 2025 đến ngày 25 tháng 4 năm 2025 (5 ngày làm việc).

Tuyên bố về Nguồn Dữ liệu: Ngoại trừ thông tin công khai, tất cả dữ liệu khác được SMM xử lý dựa trên thông tin công khai, giao tiếp thị trường và dựa trên mô hình cơ sở dữ liệu nội bộ của SMM. Chúng chỉ mang tính chất tham khảo và không cấu thành khuyến nghị ra quyết định.

Để biết thêm thông tin hoặc có thắc mắc gì, vui lòng liên hệ: lemonzhao@smm.cn
Để biết thêm thông tin về cách truy cập báo cáo nghiên cứu, vui lòng liên hệ:service.en@smm.cn
Tin Liên Quan
[SMM Thép] Thị trường thép nội địa Ấn Độ tăng cường nhờ nhu cầu cải thiện
3 phút trước
[SMM Thép] Thị trường thép nội địa Ấn Độ tăng cường nhờ nhu cầu cải thiện
Đọc thêm
[SMM Thép] Thị trường thép nội địa Ấn Độ tăng cường nhờ nhu cầu cải thiện
[SMM Thép] Thị trường thép nội địa Ấn Độ tăng cường nhờ nhu cầu cải thiện
[Ấn Độ nội địa] Thị trường thép nội địa Ấn Độ ghi nhận xu hướng tăng khi giá thép thành phẩm và bán thành phẩm đều tăng. Mức tăng chủ yếu được hỗ trợ bởi nhu cầu mạnh hơn đối với các sản phẩm thép bán thành phẩm và thành phẩm. Nguồn cung thắt chặt và điều kiện thời tiết cải thiện là những lý do khiến hoạt động giao dịch tăng. Giá sắt xốp PDRI tăng 1,05 USD/tấn (100 INR/tấn) lên USD/tấn (29.800 INR/tấn) giao tại xưởng Bellary. Thép cây Raipur tăng 4,23 USD/tấn (400 INR/tấn) lên 476,51 USD/tấn (45.000 INR/tấn) giao tại xưởng Raipur. Thép cây tăng 1,05 USD/tấn (100 INR/tấn) lên 529,77 USD/tấn (50.000 INR/tấn) giao tại xưởng Mumbai. Phôi Durgapur tăng 1,05 USD/tấn (100 INR/tấn) lên 455,33 USD/tấn (43.000 INR/tấn) giao tại Durgapur. Phôi Raipur tăng 4,23 USD/tấn (400 INR/tấn) lên 449 USD/tấn (42.400 INR/tấn) giao tại xưởng Raipur. Phôi thỏi tăng 2,11 USD/tấn (200 INR/tấn) lên 492,46 USD/tấn (46.500 INR/tấn) giao tại xưởng Mandi. Tại Mandi Gobindgarh, HMS 1&2 (80:20) tăng 3,17 USD/tấn (300 INR/tấn) lên 401,32 USD/tấn (37.900 INR/tấn) giao tại Mandi.
3 phút trước
[SMM Thép] Giá phôi thép Indonesia ổn định, thị trường chờ tín hiệu tiếp theo
17 phút trước
[SMM Thép] Giá phôi thép Indonesia ổn định, thị trường chờ tín hiệu tiếp theo
Đọc thêm
[SMM Thép] Giá phôi thép Indonesia ổn định, thị trường chờ tín hiệu tiếp theo
[SMM Thép] Giá phôi thép Indonesia ổn định, thị trường chờ tín hiệu tiếp theo
[Indonesia] Sau một tuần biến động giá phôi, giá hiện đang giữ ổn định ở mức 480 USD/tấn FOB. Nguyên nhân là dù nhu cầu thực tế đang tăng, một số người mua vẫn ở trạng thái chờ đợi. Một mặt, một số người mua đang chờ tín hiệu giá từ các nhà máy Việt Nam; mặt khác, một số đang theo dõi giá tương lai của Trung Quốc. Nếu có hướng đi rõ ràng từ bất kỳ bên nào, thị trường có thể bắt đầu chuyển động trở lại — đặc biệt nếu giá tương lai Trung Quốc tăng, điều này có thể thúc đẩy người mua mở vị thế mua. Hiện tại, giá tương lai đã giảm nhẹ và thị trường tiếp tục chờ đợi thêm thông tin cập nhật.
17 phút trước
Thông báo mời thầu Ferrosilicon, Ferromangan cacbon cao (Ủy thác lần hai) của Công ty Cơ khí Tập đoàn Bensteel
26 phút trước
Thông báo mời thầu Ferrosilicon, Ferromangan cacbon cao (Ủy thác lần hai) của Công ty Cơ khí Tập đoàn Bensteel
Đọc thêm
Thông báo mời thầu Ferrosilicon, Ferromangan cacbon cao (Ủy thác lần hai) của Công ty Cơ khí Tập đoàn Bensteel
Thông báo mời thầu Ferrosilicon, Ferromangan cacbon cao (Ủy thác lần hai) của Công ty Cơ khí Tập đoàn Bensteel
26 phút trước
[Thông báo công khai về Dự án Lò cao 1.200m³ mới tại Sơn Tây!] Tuần tr - Shanghai Metals Market (SMM)